Baada ya uh, mapema ya mapambazuko uh, ambapo Mavis, ndugu Nevo uh, alituhubiria uh, ujumbe mzuri sana juu ya ibada ya Pasaka. Na sasa ninajua ni vibaya sana kulazimika kusimama, nafasi y ye, yetu ya kuketi hapa ni ndogo sana, nao ndio kwanza waniulize kama wanaweza well, kufungua upande wa nyuma hapa they na kuwaweka watu katika chumba cha kubatizia, nikasema hapo ni mahali pazuri pa kuwaweka. Hapo palikuwa ni mahali pazuri sana kwao wao, kwa hiyo watavuta mapazia katika dakika chache na kuwa, nafikiri watasimama tu kando kando ukingoni. Sijui kama wako ama wako ninaona kimejaa maji, kwa hiyo karibu sana itawabidi kusimama juu ya ubao, lakini inaona wanaandaa baadhi yake sasa. Kwa hiyo labda watakifungua katika dakika chache. Sasa Pasaka ni siku kuu kwetu sote, tunapenda Pasaka sana, uh, like so well. Na sasa tutajaribu kutoa weka kwa muda mrefu kupita kiasi, maana chini ya hizi hali ila ningetaka kufanya tangazo moja be be tu ama mawili you. Na hilo ni kwamba ibada zetu our, our zinaanza Jumapili ijayo. Sasa kwenu watu wa nje ya mji zinaanza katika Bloomington Noise, kwenye viwanja vya chuo cha Methodist kule Uh, nao wataendelea kote Jumapili hadi Jumapili, ndipo kutakuwako kia, um, uh, the na kiamsha kinywa cha wahudumu. Halafu ninapaswa kulizungumzia kundi la wanafunzi humo chuoni asubuhi moja, na kutakuwako na kiamsha kinywa kule nasikia. Ndipo juma uh, linalofuata baada ya hiyo ni tarehe 23 uh, tatu hadi jumapili ya mwisho Sunday, ama ni nini hiyo? Ndugu, nasema oh yes, well all... kuna kijikaratasi juu yake moja kwa mojao nam vema, tayari imetangazwa, basi wanajua Chicago. Habari zake niliitangaza nam bwana, ile ni sawa bema Chicago. Sasa kumekuako ndio nasikia kutoka jana usiku hawawezi kupata ukumbi wa lente, kwa hiyo itakuwa ni ukumbi yapata tu mwendo wa dakika kumi kwa gari kutoka lente, kutakuwako na ukumbi mwingine ninavyosikia. Hakika labda watakuwa na alama kule zikiwaelekeza kwenye mahali huo mkutano utakao utakapokuwa kisha itapanda juu British Columbia, na halafu kwenye Julai mosi hadi nne huko Miami, Florida kwa hiyo basi ni kushangaa juu ya mkutano mkubwa wa hema kwamba kama wao kija nataka kweli kuwa kule, ili ninyi nyote mnaoweza huko Washington DC kwenye mji mkuu kwa ajili ya mkutano. Utakuwa ni mkutano wangu wa kwanza wa hema, mwajua, ambao Bwana aliniahidi yeye angekutana nani katika mahali padogo mkutanoni, na kwamba na upando huo. Sasa walitupigia simu wakatuambia wafanyabiashara kule kwamba ama watapata ukumbi wa mikutano ambamo tulihubiria au wapige hema kubwa. Basi maana aliposema hema kubwa, kitu kwa fulani, kwa namna fulani, tikanikumbusha uenda ikawa huko ndiko ule mkutano, mkutano so utakapokuwa bungeni. Kwa hiyo hilo ni zuri zuri sana. Kwa hiyo tutalishughulikia hilo na kuwajulisha baadaye kidogo kadiri Roho Mtakatifu anavyoongoza. Sasa ninaamini wana watoto wachanga hapa waliotoka nje ya mji ambao walitaka kuwekwa wakfu kwa Bwana sasa. Now, hii watu wengi uh, wanyunyizia uh, so na kadhalika na hilo ni sawa kabisa, sina neno dhidi ya hilo hata hivyo, kunyunyizia si la kimaandiko kwa mtoto mchanga ama baby baby red, mtu mzima. Mnaona, kunyunyizia ni utaratibu tu wa kikanisa ambao umechukuliwa kwanza na kanisa Katoliki kisha ukapokezanwa kupitia Uprotestanti, bali hakuna maandi Um, zia, mtu mzima um, ama mtoto mchanga na kwa kuwa sisi tunapenda kudumu moja right, kwa moja na maandiko kwa karibu, tutuwezaje katika Biblia the waliwaleta we'll watoto law law we we wadogo kwa Bwana we wetu we na yeye akawainua juu akawachukua mkononi mwake na kuwabariki na kusema acheni watoto wadogo waje kwangu. Sasa hivyo ndivyo tunavyojaribu kufanya kuzifuata amri za Bwana kwa njia hii. Nasi tunawaleta wazee wa kanisa na kusimama kuwazunguka na kuwaweka wakfu hao watoto piano, kwa Bwana we'll kama mpiga piano wetu atacheza wimbo the man, u, wetu waleteni. Vyema basi, hao mama walio na watoto wadogo watakuja wasimame mbele ninevo, na baadhi ya wazee watasimama pamoja nami hapa wakipenda, nasi tutawaweka wakfu watoto hawa kwa Bwana. Waleteni. Sasa huu ni utaratibu tu wa kina mama kuwaweka watoto wao wakufu kwa Bwana. Na asubuhi hii ya Pasaka ni wakati mzuri jinsi gani kwa ajili ya ubatizo ama kuwekwa wakufu, msimu huu wa mapema na wakati wa ufufuo. Hebu tuwimbe tena, wakati wengine wakianza walete ninajua wao kila mmoja ndiye mtoto mrembo kuliko wote ulimwenguni. Ninajua hivyo, najua vyema kuliko kusema jambo lingine lolote kulihusu lilo. Hiyo ni kweli na hivyo ndivyo ninavyopaswa kujisikia. Wao ni hazina ndogo ambazo Mungu amewapa jukumu la kuwalea, nami daima nimesema na kutoa tamshi la namna hii kwa akina mama. Unajua zimeandikwa zile Injili nne Mathayo, Marko, Luka na Yohana. Lakini kuna injili ya tano isiyoandikwa, hiyo ni mama. Yeye anawapata anawa kabla mafundisho ya Mathayo, Marko, Luka na Yohana kuwapata. Kwa hiyo jukumu limewekwa juu yenu, akina mama na ninyi baba kuwalea watoto hawa kwa, kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Nami nina hakika hiyo ndiyo shauku ya moyo wako. Tunawainua kwa Mungu katika maombi na kuwaweka watoto wenu wachanga wakfu kwa Kristo. Mimi pamoja na wazee tutasonga mbele, nanyi mtupe tu jina. Na sasa ninajua mke wangu kidogo ananionea wivu katika kazi hii, maana Lisa an manche Lo, lisa an mencho hazina kwa mkono wa mtu yeyote. Hebu tuinamishe vichwa vyetu. Baba wa mbinguni, kama watumishi wako tunamwinua mtoto huyu lisa and mecho kwako, kwa katika jina la Bwana Yesu tunamweka wakfu na kuyadai maisha yake kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Jalia aishi na kukua na kuwa mtu mzuri sana kwa ufalme wa Mungu. Tunafanya hili kwa kuwa, kwa sababu tumeagizwa na Bwana wetu. Katika jina la Yesu Kristo tunaomba, amina. Mungu akubariki. H A J Junior. E J Junior. Wakati akilala kidogo, kwa hiyo hebu tuinamishe vichwa vyetu. Baba yetu wa mbinguni, tuna tunakuinulia wewe jamaa huyu mdogo tunaomba ya kwamba kama Yesu akikawia utamfanya mtumishi mkuu wa Mungu. Mama anakupa wewe na nasi, tunamkabidhi katika jina la Bwana Yesu, kwamba wewe utambariki na makazi anamotoka. Jalia alelewe kwa utukufu wa Mungu, tunapomweka wakfu kwa Yesu Kristo. Amina. Mungu akubariki dada na mtoto wako mdogo. Kidogo mimi ni mwangalifu kwa kazi hiyo maana siku zote ninahofia nitawaumiza hawa wa jamaa wadogo. Nitaacha, unaweza kumpata kama huyu huyu ni jamaa mdogo jina lake Debora. Mtoto Debora Mayas ana macho maangavu asubuhi ya leo. Hebu tunamiishe vichwa vyetu. Baba wa mbinguni, tunakuletea wewe mtoto Debora Mayas. Tunaomba baraka zako juu ya mtoto huyu tunapomweka wakfu kwa Bwana, wakati baba na mama sasa wanamkabidhi kama katika kumbukumbu kumbu la Bwana Yesu, yule aliyebariki watoto wadogo akasema, wacheni waje kwangu, tunakukabidhi wewe mtoto Debora kwa ajili ya maisha ya utumishi, katika jina la Yesu Kristo, amina. Sasa ni yupi kati ya hawa jamaa wengine wadogo? Vema bwana. Sasa jamaa huyu mdogo Sara Ruth, mtoto Sara Ruth wila, wila anapendeza. Baba yetu wa mbinguni, tunakuletea wewe mtoto huyu mchanga kipenzi, ambaye amekabidhiwa mikononi mwetu kwa ajili ya kuwekwa wakfu. Nasi tunasimama na vichwa na mioyo iliyoinamishwa kukushukuru wewe kwa ajili yake na kuomba ya kwamba wewe utayabariki maisha yake kwa maisha ya utumishi wako. Tunamkabidhi kwako, kwa katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki. Yote yamekwisha sasa, aliangalia nyuma kama kwamba kwangu kusema chochote kingine. Pema huyo hapo, msichana mdogo mzuri. Sasa, jina lako ni nani? Micra Angre. Ni mtoto mzuri jinsi gani, uwali gani. Ana wasiwasi sana, anataka kujua kinachoendelea huku juu. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba yetu wa mbinguni, tunakukabidhi wewe masikini mtoto huyu wa kupendeza kwenye asubuhi hii ya Pasaka, tukiwaleta watoto wadogo kwako. Tunamweka wakfu kwa Bwana Yesu kwa ajili ya maisha ya utumishi. Tujalie Bwana ya kwamba ataishi muda mrefu hata kule kuja kwa Bwana ikiwezekana, na umfanye utumishi kwako, tunapomweka wakfu kwake yeye kwako, katika jina la Yesu Kristo, amina. Wewe ni, wewe ni mrembo jamani. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba Mungu, tunakukabidhi wewe msichana huyu mdogo katika jina la Bwana Yesu, tunamweka wakfu kwako maisha yake kwa ajili ya maisha ya utumishi kwako. Bwana, tunaomba ya kwamba utamlinda na kumfanya mmoja wa wajakazi wako kutumikia wewe na kufanya kile ambacho amezaliwa kufanya. Tunamkabidhi kwako kwa katika kuwekwa wakfu, katika jina la Yesu Kristo, amina. Maskini wasichana hawa wote warembo. Hebu tuone sasa huyu, lo, hapa huyu. Ndiye wali gani? Wali gani asubuhi ya leo? Jina lake ni nani? Sasa, Jane Jamie Lynn Dalton Baba yetu wa mbinguni, tunakuletea wewe maskini msichana huyu mdogo mzuri, nasi tunaomba ya kwamba wewe utambariki, nasi tunaomba kwamba ya kwamba utabariki makazi ya watoto hawa, jalia walelewe katika maonyo ya Mungu kwa maisha ya utumishi kwako. Tunakukabidhi wewe maskini kipenzi hiki, tunapomweka wakfu kwa Mungu katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Amina. Mtoto wako mdogo anapendeza. Wali gani? Vyema sasa. Karibu unaweza kunishika, sivyo? Jina lake ni nani? Teresa Cabet. <laughs> Angalia huku, Teresa. Hivi yeye si ni maskini, mtoto mdogo mrembo. Hawa wote ni watoto wachanga warembo sana. Baba yetu mbinguni, tunakukabidhi wewe huyu msichana mdogo mpendwa, ambaye mpendwa wake amemleta kwetu. Tunapomwinua mtoto huyu kwako, tunamkabidhi kwa ajili ya maisha ya utumishi kwa Mungu. Tunamweka wakufu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu, amina. Mungu akubariki dada na ambariki mtoto wako tunapoomba. Macho madogo ya samawati alafu ya hudhurungi. Jina lake ni nani? Sensia mtoto, Sensia, angalia huku Sensia, hayo macho madogo mazuri. Amen. Baba yetu wa mbinguni, tunakukabidhi wewe msichana huyu mdogo asubuhi ya leo, jalia aishi muda mrefu, na jalia awe mjakazi wako mpendwa. Anamweka mikononi mwangu kwa ajili ya kuwekwa wakfu, ninamleta mbele ya hawa wazee na kumweka mbele za Mungu na kumweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu mwana wa Mungu, amina. Amen. Sasa kidogo, huyu ni mdogo pia. Sasa meda, unapaswa kuwa hapa juu kumshika huyu siku zote, ninahofia nitamvunja James. James Bliss, yeye, yeah, anaonekana jamaa mdogo mwenye hekima sana, sivyo? jambo ndilo hili. <laughs> Baba yetu wa mbinguni, tunakukabidhi wewe mtoto James. Jalia awe kama yule ambaye jina lake linatoka James katika Biblia, hapana shaka, ambaye alionyesha hekima katika uhosia wa huduma ya Bwana. Naomba ya kwamba utambariki, na kwa ajili ya maisha ya utumishi kwako, yabariki makazi anamotoka ya, na jalia alelewe katika maonyo ya Mungu, tunapomweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Amina. Hakika ninapenda, ninapenda. Jina la msichana huyu mdogo ni nani? Njoo huku kipenzi huh? Tammy Brown, hebu. Oh, lo mtoto Tammy Brown, mama yake na baba walibatizwa asubuhi ya leo. Msichana mwingine mrembo. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba, tunakuletea wewe mtoto huyu mdogo Ningewazia ilikuwa ni kitu kama hiki wakati mama walipowaleta kwako, wakati wewe ulipokuwa hapa safari ya duniani. Tunamweka wakfu kwako Bwana. Kama ninavyosikia baba na mama yake walibatizwa asubuhi ya leo hapa katika jina hilo la thamani la Bwana Yesu, basi makazi yake yatakuwa ni sawa. Ninaomba ya kwamba utambariki na kumpa maisha ya utumishi, tunapomweka wakfu kwa Mungu kwa ajili ya utumishi wake, katika jina la Yesu Kristo mwana wake, amina. Asante. Lo, ngoja samani. Sikumuona huyu. uhali gani? Vema, ni mwanamume mzuri jinsi gani! Nawe naweza kushika ungejaji? Sawa. jina lake ni nani? Dani Johnson, Dani William Johnson, Johnson. Lo jamani, hata anaonekana kama mhubiri, sivyo? Baba wa mbinguni, tunakuletea wewe mvulana huyu mdogo labda yeye ni mdogo sana kujua haya yote yanahusu nini, bali kuna Mungu mbinguni ambaye anaangalia chini na anajua jambo hili. Tunamkabidhi kwako Bwana, kama vile mama alivyomweka mikononi mwetu. Kwa imani tunakuja katika jina la Yesu Kristo na kumdai kama kumbukumbu ya neema ya Mungu na kumweka wakfu kwa Mungu katika jina la Yesu Kristo. Amina, ubarikiwe kipenzi. Tuliwapata wote sasa. Ni msichana mdogo mrembo jinsi gani anayekuja hapa! Hiyo ndiyo nguo ndogo nzuri sana ambayo umevaa na kofia ndogo Adla. Adla Elen Gail Adla ni msichana mdogo mrembo jinsi gani! Father, Baba yetu wa mbinguni, ninashikilia kwako kwa masikini hazina hii ya nyumbani, msichana mdogo aliyekuja ulimwenguni na mpendwa anamleta huku apate kuwekwa wakfu kwa ajili ya utumishi wako, akijua ya kwamba siku hii ovu tunayokuishi, tunayadai maisha ya mtoto huyu kama kumbukumbu, kumbu kumbu kwa Mungu, nasi tunamweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Amina. Ubarikiwe kipenzi. Huyu hapa mvulana mdogo mhubiri wawili. Kwani wao ni, wa, ni mapacha? Mitano na minne. Jina la huyu ni nani? Johnny kutoka Richmond, kutoka Richmond. Virginia. Nilifikiri nilikumbuka nili uso wako, tulikuwa na usahili pamoja. Wakati bwana alipokuwa hapo, nisingeweza kukumbuka niliujua uso wako, wala nisingeweza kujua ulikuwa nani. Vema, vema, tunajua yeye atakuja katika nyumba ifaayo. Jina lake ni joni Joni. Baba yetu wa mbinguni, tunakuletea wewe maskini mvulana huyu Joni, nasi tunaweka mikono yetu juu yake, kwa kuwa hivyo ndivyo wewe ulifanya. Uliweka mikono yako juu yao, nasi tunambariki na kudai maisha yake kama kumbukumbu ya neema ya Mungu namweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Amina. Ubarikiwe mvulana mdogo. Lewis, huyo ni Lewis. Baba wa mbinguni, tunakuletea wewe uyumvu lana mdogo Lewis, naye baba anamleta mbele kwa ajili ya kuwekwa wakfu akatumike katika nyumba ya Mungu. Wakati tukiwazia juu ya siku zilizopita, wakati Hana aliposhuka kwenda hekaluni na kuomba na Mungu akampa mtoto mchanga, ndipo akamrejesha mtoto huyo na kumpa Mungu. Hivyo right. Ndivyo watu hawa wa wanavyofanya leo kuwaleta watoto wao humu, hazina zao ndogo, kuwaweka wakfu na naye na nabii akamchukua baba na kumlea maskini jamaa huyo naye akawa nabii. Sasa tunamweka wakfu mtoto leo hii, asubuhi ya leo kwa utumishi wa Mwenyezi Mungu katika jina la Yesu Kristo, amina. Ubarikiwe mwanao, sure hakika. Yeah, ni vema kuwaona huku chini kutoka Richmond, Virginia, asubuhi ya leo. Mungu Now awabariki sasa. Hebu tuone hakuna wengine vema. Lo, ni jama hao wadogo, hamjui mimi, wenda nimewaweka wakfu wa mishonari wengi wadogo asubuhi ya leo na mujiri, hatujui hayo. Yote yako mkononi mwa Mwenyezi Ninataka kutangaza ya kwamba ibada ya usiku wa leo hapa maskanini, ambako kutakuwa na ibada ya ushirika. Na iwapo hujawai kuhudhuria moja ya ibada zetu za ushirika, pia tunaadhimisha kutawadha miguu. Sasa kunazo leso zilizowekwa hapa, nipate kuziombea. Moja ni ya ndugu Jesly, ndugu yetu hapa kanisani. Sijui hizi ni za nani. Sijui sisi hutuma hizi nje, mamia na mamia yake kote ulimwenguni. Na sasa na sasa ninataka kuziombea n wagonjwa tunataka kuzungumza kwanza kwa muda kidogo tu juu ya kuendelezwa kidogo kwa ujumbe wa Pasaka. Na sasa kabla hatujalikaribia neno la Mungu, hebu tumkaribie yeye kwa maombi ba Baba yetu wa mbinguni, tunashukuru shukuru nyoyoni mwetu asubuhi leo kwa ajili ya asubuhi hii yadhimu All, na zaidi ya yote tunashukuru kwa ajili ya hii kile inawakilisha kule kufufuka Rechenance, na thibitisho lililotiwa muhuri la dini yetu, wakati Yesu Kristo alipofufuka kutoka kwa wafu miaka elfu mbili iliyopita, na akarudi akajionyesha mwenyewe kwa kanisa lake yu hai milele. Baada ya miaka elfu mbili sisi tunafuraha sana kuwa tungali tunafurahia ushirika huo pamoja na wanafunzi wa Kristo aliyefufuka. Naomba Bwana, ya kwamba uwepo wake utasikiwa sana katika jengo hili asubuhi ya leo, mpaka kila mtu hapa ambaye hajaokoka atakubali yeye kama Mwokozi wao na wale ambao hawajajazwa na roho wake, jalia hii iwe ndiyo ile siku ambapo Roho Mtakatifu atafanya kazi iliyomalizika juu yao. Tunaomba ya kwamba yeye katika upatanisho wake mkuu, ambapo aliwaponya wagonjwa, jalia aje karibu sana na watu hata imani itajitokeza Bwana, na kutawala na kutokuamini kote, ambayo itawafanya wagonjwa na wanaoteseka kuondoka kutoka hapa wameponywa na ni wazima. Tungeomba Bwana ya kwamba wewe ungembariki yule sasa anayejiandaa kulielezea neno lako juu ya ufufuo. Mungu wabariki wahudumu wote kila mahali, watoto wako, watumishi wako kote nchini, kote ulimwenguni kisha Lord uje Bwana Yesu upesi, kwa kuwa tunaona mawingu ya kielea hewani Bwana, ndipo tunajua ya kwamba kunako jambo kubwa linalo panda juu. Wandaye watu wako lojalia the wauchukue upanga wa kweli, wajifunge silaha, wagute helmeti, wajifunge helmet kwa injili na saints. Zaidi ya mambo yote wachukue ngao God ya imani na kusonga mbele, tujaliye Bwana, kwa kuwa mawingu ya vita yananing'inia ya chini tubariki leo sasa, kwa kuwa tunajua kwamba karibuni tuujiavyo sisi tutamwona Yesu karibuni, nasi tunaomba ya kwamba tutakuwa tayari kwenda wakati, go wakati saa hiyo itakapowalia, jalia tuiandaye mioyo yetu na kulimaliza hilo, kulimaliza kabisa katika ibada ya asubuhi ya leo hii katika jina la Yesu Kristo. Nena nasi kupitia neno lako, neno lako ni kweli. Amina. Sasa kwenu ambao mngetaka like na, mm, na kusoma nami katika maandiko, fungueni Luka mlango wa 24 nami ninataka kusoma sehemu kubwa sana yake hapa, bwana akipenda kupata msingi kwa yale ninayotaka kutumia katika dakika chache kwaki na sasa, mkitaka kama kuna joto nadhani, ama chochote kile, nenye jistarehesheni kadiri mwezavyo, nami nitafanya upesi tu iwezekanavyo. Nasi tunataka kusema jambo hili kwamba hakika tunathamini uaminifu wenu wa kuja. Na wakati hiyo ingawa watu hujaribu kusema kwamba Injili imepoteza mvuto wake, na wakati watu wamekuja kutoka kote from nchini from kusimama katika mahali ambapo viungo vyao vinauma kwa ajili ya ibada ya Bwana ingali inaonyesha kwamba Mungu anao watu na kungali kuna shauku moyoni wao kumwona Mungu. Hata hivyo, injili katika urahisi wake rahisi tu kama injili ya Bwana wetu Yesu Kristo ilivyo, hata hivyo, ndiyo nguvu kuu kuliko zote zilizowahi kuipiga dunia ni injili ya Kristo, nayo injili si katika neno pekee, bali ni kupitia kwa nguvu na madhihirisho ya Roho Mtakatifu. Ujalie mambo haya tunaposoma sasa kutoka kwenye kifungu cha 36 cha mlango wa 24 wa Luka Mtakatifu. Na walipokuwa katika kusema of of habari hiyo, Yesu mwenyewe alisimama katikati yao, akawaambia amani iwe kwenu. Wakashtuka na wakaogopa sana, wakidhani kwamba wameona roho. Akawaambia, mbona mnafadhaika na kwa nini mnaona shaka mioyoni mwenu? Tazameni mikono yangu na miguu yangu, ya kuwa ni mimi mwenyewe nishikeni, shikeni mwone, kwa sababu roho haina mwili na wiili ina mfupa kama mnavyoniona mimi kuwa nayo. Na baada ya wao kusema hayo, aliwaonyesha mikono yake na miguu yake. Basi walipokuwa hawajaamini kwa furaha wao hawajaamini kwa furaha, huku wakistaajabu, aliwaambia, mna chakula chochote hapa? Wakampa kipande cha samaki aliyepikwa na sega, akakitwaa akala mbele yao. Kisha akawaambia, hayo ndiyo maneno yangu niliyowaambia nilipokuwa ni kali pamoja nanyi, ya kwamba ni lazima ya timizo yote niliyoandikiwa katika torati ya Musa na katika manabii na Zaburi kunihusu mimi. Ndipo akawafungulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. Ndipo akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufufuka katika wafu siku ya tatu that, na kwamba mataifa yote yatahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi, kuanza tangu Yerusalemu. Nanyi ninyi mashahidi wa mambo haya na tazama nawaletea juu yenu ahadi ya Baba yangu. Uh, lakini kaeni humu mjini Yerusalemu hata nyinyi mpate mpaka mvikwe uwezo kutokao juu. Akawaongoza mpaka Bethania, akainua mikono yake akawabariki ikawa katika kuwa bariki, alijitenga nao, akainuliwa juu mbinguni. Wakamwabudu, kisha wakarudi Yerusalemu wenye furaha kuu, nao walikuwa daima ndani ya hekalu wakimsifu na kumbariki Amen. Mungu amina. Sasa <coughs> <I> <coughs> kama nikiliita somo like, ningetaka kuchukua hili muhuri wa kweli wa Pasaka. Jinsi nilivyokuja kuwazia kitu kama hicho, ilikuwa ni yapata juma moja iliyopita. Nilikuwa nikienda zangu barabarani, kuingia uh, George Town, mji mdogo chini ya New Albany hapa, na kulikuwa na wavulana waliosimama mtaani wakichukua sadaka kwa ajili ya mihuri ya Pasaka. Pasaka ipo. Nikaanza kuwazia juu ya muhuri wa Pasaka, nami nikawazia muhuri wa Pasaka ni nini? Hakika unamaanisha mengi kuliko yale wavulana hawa wanachukulia sadaka muuri wa Pasaka, nami nikawazia wao hufanya nini na muuri kama hiyo, na pamoja na mchango unaochukuliwa wa kutoka kwake anapo ajili yake inawekwa hakika mihuri hii juu ya nyaraka leo ya kwa ona in in na kadhalika, na ni matoleo ya hiari yo hutumiwa kuwaweka watu hospitalini walio na kifua kikuu so sh... na kadhalika na kuwaweka hospitalini mahali pa raha mpaka wamekwisha, na nikawazia hakika Pasaka ina kitu zaidi ya hicho muhuri wa Pasaka. <laughs> ingemaanisha kitu fulani zaidi ya kumweka mtu hospitalini kumstarehesha, ambalo hilo ni zuri sana. Sasa sina kitu dhidi yake, ilo Mungu awabariki, hilo ni jambo zuri sana, lakini hata hivyo inaonekana kana, kana kwamba inapaswa kwenda mbele kidogo kuliko hapo, kwa kuwa Pasaka ilimaanisha mengi sana kwa kanisa la Kikristo na kwa urithi wetu wa Kikristo, muuri wa ufufuo basi stampu ndogo ya posta like kitu dance, kama hicho inawezaje kuchukua mahali pake? Isingeweza is so. Kwa hiyo nikaanza kuwazia hilo, muhuri wa pasaka ulikuwa ni nini I na hivyo ndivyo nilivyopata wazo hili la kuzungumza asubuhi so ya yeah. leo juu ya muhuri wa Pasaka. Sasa Pasaka inayo na mihuri na kadhalika, iko kote katika Biblia. Tunaiona ni ya kale kama Biblia kotekote huko nyuma kufikia bustani ya Edenu tunaiona. Halafu basi tunaona ya kwamba chochote tunachokipata popote katika Biblia hurudi kwenye mwanzo. Yote yalianzia huko mwanzo. Halafu nilikuwa nikiwazia kwamba kile nilichokuwa well, nacho ni yani mwangu kama muhuri wa Pasaka. Basi nikashangaa ni kwa nini huo ulikataliwa hivyo, na jinsi ambavyo watu wangeukataa uh, ni kwa nini ukahukumiwa, so hivyo uh, nani nilikuwa nikiwazia basi kwamba uo hauhukumiwi siku zote, na si watu wote wanaohukumu. Lakini Mungu amefanya njia hivi kwamba mwanadamu amewekwa mahali ambapo analazimika kufanya uamuzi. Mwanadamu hawezi kuishi duniani pasipo kufanya uamuzi. Mungu hulazimisha jambo hilo kwake, hana kufanya kufanya good, muzi, masomu, kufanya muzi, way. Way, budi kufanya uamuzi basi, kuna wakati ambapo inakubidi kufanya uamuzi wa masomo, inakubidi kufanya uamuzi wa yule utakayefunga ndoa naye, nawe unabudi kufanya maamuzi ya mambo mbalimbali mbali, lakini katika bustani ya Edeni ambapo walikuwa na wavulana wawili pekee, uamuzi wa ulilazimishwa juu ya mwanadamu kufanya uamuzi nami nafikiri hutendwa apate kuonyesha jinsi alivyo hasa, kile alicho, kuonyesha kile alicho ndani yake. Sasa tunaona ya kwamba wakati uliwadia kati ya Kaini na Habili ambapo uamuzi ilibidi kulazimishwa kwa sababu kwamba wakati wa kuabudu ulikuwa umewadia na kila mmoja wa wavulana hawa alikuwa ametoa njia ya kumwabudu Mungu. Na kama right, mtangalia kati ya mema na mabaya kuna chembe moja ndogo tu ya tofauti, nayo mabaya right. Katika siku za mwisho yametabiriwa kwamba yangefanana sana right na yaliyo mema hata ingewapoteza walio wateule kama yamkini kati right ya mema na mabaya. Sasa katika hawa wavulana wakati wakija kwenye madhabau yao na kuabudu sasa, nilikuwa nikiwazia, basi ni madhabau mangapi asubuhi ya leo katika makanisa ambapo maua mazuri yanawekwa madhabauni na hilo right, ni sawa, sina neno dhidi yake, lakini hiyo inaonekana tu karibu ndiyo mwisho wa ibada ni kuweka maua madhabauni the ama ama kanisa zuri ama mapambo mazuri ama kitu fulani, na hiyo inaonekana kuimalizia basi. Kwa namna fulani ilikuwa hivyo na Kaini, kwa sababu yeye alileta matunda ya kondeni na kufanya ibada yake kwa Mungu, nayo ikakataliwa kwa sababu hakuja kwa njia ya kweli na sahihi ambayo Mungu alikuwa amemchagulia kupitia. Lakini alikuwa ametoa sadaka yake na kufanya kila kitu kidini tu kama ndugu yake, bali alikataliwa. Na kwa sababu alikataliwa upande wa kiroho, basi ilisababisha wivu kuibuka ndani yake, kwa sababu alikuwa na tamaa hiyo. Iko ndani ya mwanadamu, hawezi kujepusha kuwa kila alicho, kwa kuwa amezaliwa katika hali hiyo mwanadamu amewakilishwa mbinguni kama mwenye dhambi na mwenye dhambi. Nilikuwa nikizungumza juu ya jambo hilo siku moja, ndipo mtu fulani akasema, basi hiyo si haki. kama ninapaswa kuwakilishwa na kutotii kwa mtu mmoja, basi sina nafasi. Nikasema hiyo ni kweli, kwa sababu umezaliwa mwenye dhambi Because, bali umewakilishwa, umehukumiwa kwa hukumu kwa uwakilisho Well then, vema basi, hilo linaonekana katili sana, ila ligeuze upande we, we, we mwingine, ndipo nasi tumechaguliwa tupate uzima wa milele yeah, kwa uwakilisho yeah, ambapo mmoja alituwakilisha kwa mauti, mwingine alituwakilisha tupate uzima wa milele. Kwa hiyo litaturudisha tena mbele ya, ya kiti cha enzi tena, kila mwanadamu urejea moja kwa moja mahali pale pale, pale kufanya chaguo letu Greed, lakini tamaa hiyo been, ambayo siku zote imekuwepo, mema na mabaya, mabaya yakijaribu kuyapindua mema, ilianzia huko Edeni, nayo imeteremka kupitia nyakati, imeteremka hata ikaingia kwenye mambo ya kitaifa, imeshuka ikaingia kwenye mambo ya kanisa, imeshuka ikafikia maisha ya nyumbani, tamaa ikijaribu kutawala ama kuangamiza, ikijaribu kushinda, kusukumia nje, nasi tunakiona kitu hicho kikitenda kazi kila mahali na daima, kimekuwa hivyo jambo lile lile likijaribu or kubatilisha or ama kushinda, kote katika Agano la Kale. Mungu katika siku za manabii, right, huko nyuma ninayo kadhaa yameandikwa hapa chini ambayo sitapata wakati wa kuyafikia, lakini Mungu katika siku za manabii wa kale katikati ya kila kitu like kama alivyofanya katika bustani ya Edeni wakati sauti ya kweli ya Mungu na ibada ya kweli ya Mungu ilipohukumiwa na kutupwa nje na kuuawa katika bustani ya Edeni, nayo sauti ya Mungu ikanyamazishwa na tamaa na uwivu imekuwa ine, hivyo kanisani tangu wakati huo ikijaribu kuinyamazisha sauti ya kweli ya Mungu. Lakini kama ukiangalia, mara sauti ya Habili iliponyamaza katika mauti, Mungu alimwinua Seti kuchukua mahali pake, ambalo halikuwa kitu ila kitangulizi cha Pasaka, kitangulizi cha ufufuo, ama kibadala mpaka ufufuo ulipokuja hilo liliendelea kuwa kitambo kidogo, kote kupitia agano la kale. Tunaliona likiendelea manabii. Mungu alidumisha sauti yake hai kwa manabii, walinena neno la Mungu, nao wakawapiga mawe, na mara walipompiga mawe mmoja na kumwondolea na mbali, Mungu angemwinua mwingine, nao wangempiga mawe huyo na kumwondolea mbali, Mungu angemwinua mwingine. Siku zote amemdumisha hai shahidi wake kote katika nyakati, yeye ameidumisha sauti yake hai mbele za watu kote kote, tangu Edeni. Na sasa tunaona, mara Kaini alipotambua ya kwamba alikuwa amefanya yale aliyofanya Well, vema aliondoka uweponi mwa Mungu naye akatiwa muhuri mbali na Mungu kwa alama iliyowekwa juu yake. Uh, up, akatoka. Biblia ilisema akatoka kwenye bustani ya Edeni, akatoka kwenye malango ya bustani mashariki mwa Edeni. Akatoka ametiwa muhuri, ametiwa well, alama, akatoka uweponi mwa Mungu. Ni kitu cha namna gani? Ni kitu cha ajabu jinsi gani kwamba Kaini kwa sababu ya wivu na kwa sababu ya kutotaka kupatanishwa na Mungu kwa njia ile ile iliyotolewa aliyopitia ndugu yake. Mungu alimwambia Kaini kama utaabudu kama Habili utafanya vyema, lakini Kaini ni kama alisema hizi ndizo nimeweka pamoja, hizi ndizo nilizo nazo, hizi ndizo ninazotoa. Zichukue hizi ama uziache, lolote utakalo, jichagulie tu mwenyewe. Sasa uo kidogo ndio mtazamo wa watu wakati wote, katika maisha ya kanisa, katika maisha mengine, kama wao wanasema ninaenda kanisani nini, ninalisaidia kanisa na nafanya hivi, kama mungu awezi kukubali hayo, hayo ndio Dude, kuliko yote you know, niwezayo kufanya naona, bali bado hayo sio Mungu anayohitaji. Mungu hahitaji require... hayo Mungu anahitaji nji uh, njia iliyowekwa way... yeye ameiweka njia naye anakuhitaji ukubali ile yeye ameweka. Unaona, yeye hahitaji usaidizi wetu katika kumwambia yeye la kufanya na jinsi ya kulifanya yeye ameweka njia kwa ajili yetu kufanya, ma kufanya na mambo tunayopaswa kufanya na jinsi tunavyopaswa kuyafanya. Wala yeye hahitaji mawazo yetu ndani yake hata kidogo, hatupaswe kuja jinsi hiyo. Lakini tunaona ya kwamba watu wanaelekea kufanya hivyo kote katika nyakati, lakini Mungu alidumisha sauti yake hai kwa manabii wake na kadhalika, kote katika wakati wakati yeye akija nasi, tunaliona siku hizi nasi tunaliona katika siasa. Ninayo mambo fulani yamewekwa hapa kuhusu siasa, jinsi ambavyo tungeona hata katika siku hizi mahali tulipo, kwamba watu wameuza haki zao za mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya siasa. Na kama hakuna mmoja wenu aliyepata kuchukua kanda hiyo niliyolizungumzia huko Mido Town Ohio, Jumapili juma moja iliyopita, juu ya Yezebeli na Ahabu, naitungalisikiliza wakati mmoja And, um, na jinsi ambavyo hili taifa kwa sababu ya tamaa, uh, na dola chache za ziada and, na wa, wazo linalopendwa na watu zaidi, wow, wa wao kabisa wamemuza um, Kristo kabisa kama tu Yuda alivyofanya miaka elfu mbili iliyopita kwa vipande thelathini vya fedha. Oh, loo, ni jambo la ajabu sana kuwazia kwamba hali ambayo iko miongoni mwa taifa hili na watu hao wa siku hizi kuwazea kwamba miaka mingi iliyopita kamwe wasingalifanya kitu kama hicho. Lakini siku hizi so wao ni wenye tamaa sana, wakijaribu kupata pesa nyingi zaidi, wakijaribu kupata nyakati zilizo rahisi. Sasa hiyo ni bila shaka si Ukristo. Mkristo haombi apate mambo ya rahisi. Sisi si so, tunazo ahadi nyingi sana day, siku hizi zinazofanywa miongoni mwa Wakristo. Wahudumu wengi sana waahidi watu kitu cha uongo kama tu utamjia Kristo shida zako zote zimetatuliwa, na kuambia, unapomjia Kristo ndipo zinaanza. Hapo ndipo unapovaa nguo rasmi na kuchukua bunduki na kuingia kwenye uwanja wa vita. Barabara hii ya kikristo si rahisi, ni vita tangu saa ile ile unapoanza mpaka roho yako itakapowekwa huu na mauti. The, ha, no, uko kwenye pikiniki, uko kwenye viwanja vya vita. Na kwa hiyo so tumeahidiwa mambo, nami ninakuwa wakati mwingine ninachukia kusema jambo hili, bali ninalimaanisha kutoka moyoni mwangu, ya kwamba ninaduazwa ninaposikia mambo so mengi sana kuhusu imani ya ajabu ajabu, dini ya ajabu ajabu religion na kila kitu siku hizi kimekuwa kitu fulani cha ajabu ajabu, ni mtu wa ajabu ajabu. Nayo televisheni imefungua njia kupitia wanaanga na kadhalika, na lundo la upuuzi ajabu ajabu, huo nao wanayaleta hata kwenye uponyaji wa kiungu siku hizi, uponyaji wa ajabu ajabu. Sasa Mungu hana mambo kama hayo. Wao wanawaleta watu wa mara nyingi jukwani, nao ni watu wenye kipaji, hapana shaka, ila wanaelewa injili vibaya. Wanawapaka mafuta na kuomba na kusimama hapo na kuwatikisa mpaka kitu fulani kinatukia, wanaponywa na labda mtu huyo anaishi katika dhambi, nao wanarudi huko nje na wanaona unarudi moja kwa moja juu yao tena. Labda walikuwa chini ya mwemko wakati huo, ambako imani ya Mungu ambayo walikusanya ili waponya, bali wanapoenda miongoni mwao wasioamini wa unarudi tena, utafanya hivyo kila wakati. Kile tunachohitaji leo hii ni uponyaji wa kiungu, ni maamuzi dhahiri kwa ajili ya Kristo, kweli Ilikuwa nikisoma barua hivi majuzi tu niliyotumiwa na shirika the, uh, la kilutheri huko Ujerumani, ambapo ndu, ndugu mmoja alikuwa akikaa uh, na kufanya ibada ya uponyaji huko Ujerumani, akidhaminiwa na kanisa la Kilutheri na Wapentekoste na kadhalika this copy, this nayo nakala hii ya barua hii iliandikwa naye, akasema na ubiri huo uponyaji wa kiungu, ya kwamba yote iwapasayo kufanya ni unawawekea mikono nao, sure wanahisi kitu fulani na wanaponywa. Akasema said, bila then, shaka ninatofautiana nanyi said, then, akasema basi, vipi kuhusu mtoto Debora Stadsclev wakati alipokufa huko juu, mtoto mzima kabisa mwenye afya, siku moja, alafu saa chache baadaye alikuwa amelala mauti, nanyi nyote mkaenda huko na mkaomba na mka mtikiza na kumpaka mafuta na kila kitu kwa ajili ya uponyaji, wala hapakuwapo na uwai wowote. Huyo mtoto mchanga alilala pale. Akasema, alafu wakamwandikia ndugu Branham barua ya simu, na yeye hakusema kitu mpaka alipopata uamuzi dhahiri kabisa kutoka kwa Mungu. Ndipo basi akaja katika jina la Bwana Yesu kusema ni ne, neno. Sasa hilo ndilo tunalohitaji, kupata uamuzi dhahiri kabisa kutoka kwa Mungu. Hiyo ndiyo sababu hatuna budi kuja. Hiyo ndiyo sababu tunabatiza Christ katika jina la Yesu Kristo, ni uamuzi dhahiri kabisa God. kutoka God. kwa neno la Mungu. Hiyo ndiyo sababu tunakaa pamoja na mambo tutufanyayo, kwa sababu ni maagizo ya Mungu na Injili ya Mungu, nasi hatuna budi kukaa nalo jinsi tu lilivyoandikwa nakubalika kama unachukiwa, kama haidhuru ni kitu gani kinachotukia, hilo halina uhusiano wowote nalo. Mungu anataka maamuzi dhahiri kabisa. Nawe unawezaje kufanya hivyo wakati unajua kwanza umekosea? Huwezi kuwa na uamuzi dhahiri kutoka kwa Mungu. Unawezaje kuja na kuomba uponyaji wa kiungu wakati ukijua ya kwamba moyo wako hauko wa sawa na Mungu kumtumikia? Unaona, unataka kurudi na kufanya mambo yaliyo katika ulimwengu, kama utaponywa namna hiyo? Unaona, unabudi kuwa safi mbele za Mungu na kuyaweka maisha yako na moyo wako wakfu kwa Mungu, na ndipo Mungu ataponya, nao ni wa kudumu, basi maana imani yako imetiwa nanga. Lakini katikati tunaona tamaa hiyo, hata hivyo, kanisani na katika siasa na katika mambo ya kitaifa Taifa moja angalieni hapa chini ya Afrika sasa yale yanayoendelea. Angalieni kwa sababu ya tamaa, angalieni kile kimetendeka huko chini sasa katika Afrika. Sio huko tu bali kote ulimwenguni, kila mahali kwa maana mwanadamu anataka kuwa mtu fulani. Wao, haya ndiyo yote walio nayo ni papa hapa duniani, ama wanaishi jinsi hiyo. Kama haya ndiyo yote mliokuwa nayo, ningekuwa mtu mwenye mashaka. Ninautazamia mji ambao mjenzi na mbuni wake ni Mungu. Huko ndiko tunakokwenda, zina hazina zetu. Kwa kusudi hilo, wana wa Kaini, ama hasa wana wa Shetani, wao ni wana wa Shetani kwa sababu Kaini alikuwa ni mwana wa Shetani, na kwa hiyo basi wana wa Kaini siku hizi nanyi mnasema, unahakika na hilo ndugu Branham? Nam, ninahakika, ninahakika kabisa na hilo. Kwa kuwa, sikilizeni. Yesu wakati alipokuwa hapa duniani, yeye upesi aliwaambia hao viongozi wa dini ya kwamba ninyi ni wa baba yenu Ibilisi. Hata hivyo, walikuwa ni watahua na walikuwa ni wa kidini na walikuwa ni wanachuoni, nao walikuwa na majengo makubwa, walikuwa na makanisa makubwa, nao walikuwa na utaalamu mwingi na kuhani na utaratibu na kadhalika, bali walikosa kutambua Kristo alikuwa ni nani, walikosa kuishika siku yao. Na kama walivyofanya wakati huo, ndivyo wafanyavyo sasa vile vile, hasa wanakosa kutambua siku tunayoishi na mambo ambayo Mungu anafanya sasa. Tunaona basi wangeweka kama hao viongozi wa kidini sasa hili hapa kama viongozi hao wa dini katika siku hiyo waliitwa wana wa Ibilisi. We know that tunajua basi ya kwamba Ibilisi hapo mwanzo alikuwa ndiye aliyemvuvia Kaini the kumtesa ndugu yake na kumuua. Hilo ndilo jambo lile lile lililotukia kwa hao viongozi waliomtesa Yesu Kristo na kumuua. Walilazimika kufanya uamuzi vilevile tu kama walivyolazimika huko nyuma katika bustani ya Edeni. Walilazimika kufanya uamuzi vema, vipi kuhusu hili wana wa Kaini, wana wa Shetani. Say, mnasema hilo linaenda kwa mataifa. Wakati shetani alipompandisha Yesu juu ya ule mlima apate kumjaribu, alimwonyesha falme zote za ulimwengu. Sasa hiyo ilikuwa ni zote zilizokuwako na zote zitakazokuwako, falme zote za ulimwenguni naye akasema hizi ni zangu, nami ninafanya nazo lolote nitakalo. Ninaweza kuwafanya wapigane, ninaweza kuwafanya wafanye hivi ama chochote kile. Naye alidai falme za ulimwenguni. Kwa hiyo tunaweza kuona jinsi tamaa na ubinafsi unavyoingia katika siasa. Mnaona, tunaweza kuona basi mahali ulipo kanisani na katika viongozi wa kanisa ambapo tamaa na ubinafsi unapoingilia kanisani. Sasa angalia, maskini, tamaa hiyo hiyo ya kale iliyoanza kwenye bustani ya Edeni ambayo ilimtia mmoja muhuri mbaya na right kumtia huyo mwingine muhuri right mzuri, ikaja moja kwa moja kufikia kwenye nyakati za Bwana wetu Yesu, wakati yeye alipokuwa hapa duniani alifanyiwa mashtaka na yale yaliyoitwa haki of mahakama ya haki. Hiyo ilikuwa ni dhiaka dhalimu jinsi gani! Hapakuwapo na jambo moja wangaliweza kupata dhidi yake. Huo ulikuwa ni upande wa siasa, wasingeweza kupata chochote dhidi yake zaidi sana. Hata Pilato mwenyewe akasema, sioni hatia ndani yake. Ndipo linakuja kanisa, wanalazimika sasa kufanya uamuzi baada ya ulimwengu wa kisiasa kumweka huru, kushirikiana na roho ile ile iliyokuwamo kanisani, iliyokuwemo katika siasa, kuonyesha ya kwamba kama shetani alipoteza vita vyake hapa, angali alikuwa na kitu fulani akiba, angerejea moja kwa moja kanisani, nao wakamsulubisha, kwa sababu walilazimika kufanya uamuzi wa nao. Wakasema, tupe baraba badala ya Yesu. Unaona jinsi walivyofanya. Right liko moja day kwa moja mbele ya macho yetu leo, jambo lile lile na limekuwa na daima litakuwa kulazimika kufanya uamuzi sasa. Wakati walipolazimisha uamuzi huo Pilato alijua moyoni mwake ya kwamba wakati alipowafungulia alipomwachilia Yesu kwa kanisa ya kwamba yeye alijua kanisa ndilo lililomleta kwake apate kusulubiwa na kama alimwachilia arudi kwa kanisa kanisa lingemsulubisha kwa hiyo Pilato hana udhuru alichukua maji akajaribu kuiosha damu ya Kristo kutoka mikononi mwake bali haiwezi kufanya hivyo Ever since that time, tangu wakati huo, hapa Uswisi ama Uswisi hasa ambapo Pilato alikutana na mwisho wake energy. Miaka kadhaa baadaye akaingia wazimu, akashikwa na kichaa ka akajitupa katika shimo la maji akafa. the kuna simulizi inayosema ya kwamba saa tisa alasiri kwamba maji ya samawati hutoka chini ya kibingu hicho, watu hukusanyika hapo kutoka ulimwenguni kote kuyangalia saa tisa, hayo maji yanayoonekana ya samawati ya nili hutoka chini ya mahali fulani na kutikisika juu ya hayo maji, kisha yanarudi chini kuonyesha kwamba hakuna maji yanayoweza kuosha damu ya ye Yesu Kristo kutoka kwa mikono ya mtu yeyote yeye. Yeah, anahatia na kila mtu ambaye Kristo amepata kuweka mikononi mwako. Hakuna kitu kinachoweza kumwosha atoke hapo. Kuna jambo moja tu la kufanya, ni kulikubali kuliamini. Wana wa shetani, wana wa Kaini wanawatesa wana wa Mungu, wanawauwa. Hivyo ndivyo walivyomfanyia Habili. Hivyo ndivyo walivyomfanyia Yesu, hivyo ndivyo walivyowafanyia manabii, hilo ndilo lililo ndani yao kufanya tena nao watalifanya mara tu barabara itakapofunguliwa kwao kufanya hivyo. Kumbukeni, kwa namna fulani tumeingilia na kujipumbaza na mambo na kuwaondoa watu kwenye barabara ya Injili na ya historia ya yale yatakayotukia na hapa na tunakabiliwa nalo tena papa hapa katika taifa nation, like, letu, na hakuna kitu kinachoweza kufanya kulihusu. Lakini unasema basi, tukubrana na, sababu yako ya kuzungumza dhidi ya hilo ni nini? Si zaidi ya vile ningaliweza kuikomesha dhambi, ninaweza kuweka sauti yangu dhidi yake, na hivyo ndivyo vile hasa ninavyofanya sasa, dhidi ya dhambi na dhidi ya jambo lililo baya. Tumefanya makosa, nasi thib tutavuna yale tuliyopanda, kweli kabisa tangu Mido Town walikuwa na, na kusikia kesi wakamleta kasisi mhubiri wa Kibaptisti na mhubiri wa Kipresbiteri pamoja kushauriana juu ya mfuko wa fedha za shule, naye huyo kasisi akakubali kwamba Waprotestanti walilipa kodi kama ka, Katoliki na, na kwamba fedha hizo zinapaswa kupewa pande zote mbili. Ndipo akasema kile tunachopaswa kufanya ni kufanya shule moja, shule ya Katoliki. Lo, hakika wawapate watoto hao wakati wakiwa ni wadogo. Lo lo, ni jambo la aina gani na jinsi gani watu wameketi huko na kukiingiza kitu hiki ndani, kwa sababu tu ya siasa? Vipi, sielewi mimi. Lakini sisi hapa, papa hapa kwenye asubuhi hii ya Pasaka, na kitu kile kile sa, sababu yenyewe ya sisi kuja kwenye nchi hii tukawa Wamarekani ilikuwa ni uhuru wa dini dhidi ya mfumo huo wa Yezebeli, nasi tunageuka moja kwa moja na kuchagua juu ya lile jukwaa huko juu katika Ikulu, kitu kile kile ambacho tumekuja hapa tupate kuwa huru nacho. Loni ni hali ya ajabu sana ambayo tunaishi ndani yake sasa. Mnajua hilo kanisa la kiroho, kwa sababu limejiuza. Walimuua, wakamuua kama tu walivyomfanyia Habili mwaminifu. ni kwa nini Habili akamuua, akauawa? Kwa sababu moyoni mwake alikuwa na ule ufunuo wa kukubalika na Mungu, kile kilichohitajika kumkomboa mwanadamu kutoka dhambini. Hiyo ndiyo sababu yenyewe walimuua Yesu, kwa sababu ndani yake mlikuwamo na ufunuo wa kile kilichohitajika kwa Mungu kutibu dhambi. Hiyo ndio sababu hasa siku hizi wanalipinga kanisa halisi la Mungu aliye hai kwa sababu linaubiri tiba ya dhambi mambo yanayowafanya watu waishi tofauti watende tofauti. Na wakati unapolishusha moja kwa moja ndani ya, ya kanisa linaloishi ndani yake siku hizi, ukaliingiza kwenye makundi yetu ya Kipentekoste, wamerudi moja kwa moja huko nyuma na kufanya jambo lile lile walilowekwa huru wasilifanye, inaonyesha kuna kasoro mahali fulani. A tiba ya dhambi limeingia kwa urahisi sana, limemnyemelea ndani kama tu vema, kama tu chini ya udanganyifu wa kuficha ukweli halisi wa dini ya Kipentekoste. Lakini kama haitoi it like kitu cha namna hiyo, kama haitoi like mazao ya namna hiyo, ina kasoro mahali fulani. Boga linawezaje kuzaa tikiti maji? Haliwezi. Mzabibu unawezaje kuzaa mapichi? Do hauyazai ukizama pichi. Kuna uwai wa mpichi ndani ya mzabibu, na hivyo ndivyo tuju havyo siku hizi. Endapo kanisa haidhuru linakiri jinsi gani kuwa kanisa la Mungu la Mungu aliye hai, kama halimzai Mungu kwa wokovu wa zama za kale, kuwarejesha watu kwenye wokovu ha halisi wa Mungu na inaonyesha miongoni mwao Mungu anaishi miongoni mwao, basi ni kitu kibaya, ni hali halizai uwai ambao Kristo alisema lingi zao Kristo alikufa pale Kalvari, jinsi ambavyo alipanda kwenye msalaba huu. Nilikuwa nikisoma kitabu kidogo hapa sio muda mrefu uliopita, ya kwamba katika namna fulani ya u, utafiti, na katika utafiti huu nilipata kitu cha kustajabisha sana nikaketi chini kisha nikakiweka hicho kitabu chini, nikainua mikono yangu na kumsifu Mungu. Nikasimama na kuzunguka kidogo, kisha nikaketi chini na kukisoma tena. Nikawazia, lo, hivi hiyo ni kweli kwamba juu ya kilima hiki hiki ambapo Yesu alisulubiwa Adamu alikufa na kuzikwa katika kilima kile kile kile, Yesu alipofia na akazikwa kwenye kilima kile kile ambapo Adamu alifia. nikawazia kawazia linafaa jinsi gani liwe kweli ama si kweli. Hebu the tuseme ilikuwa ni kweli die. Basi Adamu wa kwanza alikufa there na, akazikwa na yungali pale mavumbini, kwa sababu aliwakilisha ulimwengu na watu kwa dhambi. Lakini Adamu wa pili akiwa ni Mungu wa mbinguni, wakati alipokufa Golgotha, hapakuwapo na ardhi ya kutosha kumshikilia pale. Yeye alifufuka kwenye siku ya tatu na yuhai milele. Lakini shida ya dhambi ilitatuliwa. Mungu aliitatua shida ya dhambi pale Kalivari. Hapo ndipo deni ilipolipiwa. wakati Adam uyu, Adamu huyu Adamu wa pili alipokufa, yeye alilipa deni ya dhambi kwa ajili ya jamii ya binadamu, ndipo ulimwengu ukamlaza kaburini na kumtia muhuri kwenye kaburi hilo nao wangefanya jambo lile lile. Leo hii wanajaribu kufanya vilevile vile siku hizi, sitaki mkose jambo hili. Ulimwengu unajaribu nao, unakuwa mbaya zaidi wakati wote, kumtia Kristo muhuri, wamrudishe kaburini tena. Wanajaribu kumfanya Mungu wa kihistoria, yule aliyetembea siku zile na kuwapa nguvu wanafunzi, kuwaponya wagonjwa na kuwatoa pepo. Lakini wao walifanya nini? mara walipo dhani wamemwondosha kama tu vile Kaini alivyofanya wakati alipodhani alikuwa amemwangamiza Habili. Walimtia muhuri kaburini na kumwingiza mle ndani, na leo hii wanajaribu kumweka Kristo kaburini. Oh, lakini loo yale asubuhi ya Pasaka iliyofanya asubuhi ya Pasaka iliharibu ya pa theolojia yao yote. Ndipo wakati asubuhi ya Pasaka ilipokuja kwa ajili ya watu kanisa hapa miaka elfu moja mia sita iliyopita, nayo ikaiangamiza theolojia yao. Yeye hajafa, yu hai milele Hawawezi kumweka kaburini. Unaweza ukamweka kwenye kaburi la Kimethodisti, ama kaburi la Baptisti, ama kaburi la Presbiteri, ama lolote unalotaka kufanya, lakini yeye yeye alifufuka kutoka kaburini na yu hai leo. Nilikuwa na kaburi la Kibaptisti nawe uende ulikuwa na kaburi la Kimethodisti, lakini siku moja Yesu alifufuka kutoka kule, kutoka kuwa Mungu wa kihistoria akawa Mungu aliye hai aliyepo, aliye hai milele. Jambo fulani lilitukia kwenye asubuhi hiyo ya Pasaka ilikuwa ni muhuri muhuri, muhuri ulioidhinishwa. Walipomchukua wakamweka kaburini na kutia muhuri wa Kirumi juu yake lakini wakati saa hiyo ilipowadia, wakati saa hiyo ilipofika, yeye akakaa mle kwa kitambo kidogo, na kweli yeye alikaa huko kwa siku hizo tatu usiku na mchana. Lakini kwenye wakati huo uliowekwa ambao maandiko yalisema, haleluya! Kwenye wakati ambapo yeye alisema, uharibuni mwili huu na kwenye siku ya tatu nitaufufua. Basi hakuna kitu kinachoweza kuyakomesha maandiko hayo, hayana budi kutimia. Oh, haleluya! Basi muhuri huo ukavunjwa naye akafufuka. Yesu yeye yule yuhai tena milele na kwayapata miaka elfu moja mia tisa ama labda nitasema miaka elfu moja mia nne ama elfu moja mia tano makanisa yamemtia muhuri, wakamweka mbali, lakini yeye alisema itakuwa katika siku za mwisho, Asema Mungu, hakuna kitu kitakachonikomesha. Itakuwa nuru wakati wa jioni. Kazi nizifanyazo mimi mingi, nanyi mtazifanya itakuwa nuru wakati wa jioni. Sijali ni miuri mingapi mnayojaribu kuweka juu yake, Mungu atavunja kila muri. Aliuvunja ule muri wa kaburi Aliuvunja muhuri wa kuzimu, aliuvunja muhuri wa mauti, aliuvunja muhuri wa kaburi na kufufuka milele. Akaishinda kaburi, mauti, kuzimu, makaburi na kila kitu kilichobuniwa na wanadamu kilichokuwapo kuonyesha kwa ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu, wala hawezi kutiwa muhuri atoke kwa watu tena. Mungu milele, hakuna kitu kinachoweza kumshikilia kaburi lisingeweza kuchimbwa kwa kilimi cha kutosha kuzibu, isingekuwa na joto la kutosha. Lo, hakuna kitu kingali kigaliweza kumshikilia yeye, yeah. Alivunja kila muhuri, pamoja na muhuri ule mkuu wa Krismasi, ama si muhuri wa Krismasi, bali muhuri wa Pasaka aliyokuwa ametiwa muhuri kwake na yeye akasema muhuri ule ule ninaovaa nanye mtauvaa pia, kwa kuwa pia na muhuri huu univaa, uh, utafanya mambo yale yale yaleyale wakati mmetiwa muhuri, kwa kuwa yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya hata ha, kubwa kuliko hizi atazifanya, kwa kuwa ninahenda kwa Baba. Utawezaje kuliweka chini? Utafanya nini? Watu wanaweza kufanya nini kulihusu? Uenda umelazimishwa kwenye uamuzi, kufanya uamuzi wako. Utafanya nini kulihusu? Hiyo ni kweli kabisa, na sasa tunaona ya kwamba yeye, hakuna muuri ungaliweza kumshikilia yeye. Alitoka Mungu, aliuvunja huo muuri, muuri wa kaburi. Alivunja muuri wa mauti, akavunja muuri wa kuzimu, akavunja muuri wa, wa, wa kaburi, na akatokea mshindi. Ni kitu gani kilichofanya hilo muuri? Ule mkuu uliokuwa ndani yake, wangeweza kuangamiza ule mwili, bali kama wasingeweza kuangamiza muhuri huo, Mungu alilipa kanisa muuri wakati huo usiweze kuangamizwa. Wakati walipomwangamiza Habili, yeye alimuinua Sethi. Walipomwangamiza nabii mmoja, kuliinuka mwingine. Waliendelea kuangamiza, lakini Mungu akawapa kitu fulani basi ambacho hawawezi kuangamiza, ni roho wa, wa kimbinguni, ni Roho Mtakatifu mwenyewe. Amen. Wala yeye hawezi kukosea wala kuangamia, hawezi kuangamizwa, ataendelea kuishi na kuendelea na kuendelea. Na kwa kuwa yeye yu hai, sisi tunaishi pamoja na yeye, kwa kuwa tumetiwa muhuri katika mwili wa Bwana Yesu Kristo. Hakuna njia, hakuna njia ya kuweza kuangamizwa, hatuwezi kuangamizwa, bali tuna uzima wa milele amina kura kuraruhwa kukuu kwa Mungu kwa iyo mihuri ya alivunja muhuri mwingine ninaotaka kuzungumzia hapa, unaopatikana katika Kutoka, Kutoka, ila sitakuwa na wakati wa kuyafungua, bali wa kuyafungua maandiko, bali yanayopatikana katika Kutoka, wakati mwanadamu alipokuwa ametenda dhambi na kujitenga mwenyewe kutoka uweponi mwa Mungu, naye akaja kumwabudu Mungu, kulikuwa kulikako na pazia lililoninginia kati ya patakatifu na patakatifu wa patakatifu, patakatifu patakatifu, na ndani ya wa Shekina, wa kulikuwa utukufu Shekina hawakuruhusiwa hata kupaangalia na mtu anayeingia mle ilibidi apakwe mafuta mara moja kwa mwaka, avalie sawasawa, damu juu yake, damu mkononi mwake, damu kwenye bakuli, apate kukinyunyizia kiti cha rehema. Utukufu wa Shekina ulikuwa ni mkuu sana, hata akapoteza fimbo mle ndani, mwaka mmoja akatoka bila kuipata, akatoka kuileta fimbo yake. Ndipo aliporudi kitu hicho kilikuwa tayari kimekuwa hai na kuchipusha na kilikuwa na, na maua kila mahali mahali kwa sababu kilikuwa katika uwepo wa utukufu wa Shakina, lakini kulikuwako na pazia lililoning'inia pale katikati, kwa sababu kulikuwako na dhambi juu ya, ya watu. Lakini loli dugu, wakati iliponyunyiziwa siku hiyo kwa damu ya Yesu Kristo, Roho wa Mungu aliupasua huo muhuri kwanzia juu hadi chini, na kumrudisha mwanadamu. Sio tu kumweka mbali na uwepo wa Mungu, bali yeye alimrejesha kwenye utukufu wa Shakina, akaingia katika uwepo wa Mungu ili yeye maisha yake yaliyo Yesu alisema ikiwa walifanya hivi katika mti mbichi, watafanya nini katika mkavu? Na kama walimfanyia hivyo yeye akiwa ni mti mbichi wenye uhai, itakuwaje kwenye maskini ule mti wa kawaida uliokufa, usio na uhai? Mnaona sasa wakati ghadhabu ya Mungu imemwagwa mti wa kale wa kawaida uliokufa, unawezaje kustahimili hilo, wakati mti mbichi hata uliangamiza mti mbichi na kutuma wake jehanamu? Ghadhabu ya Mungu imemwagwa kwa ajili ya kuto kutii kwa dhambi, ikaupeleka ule mti mbichi jehanamu. Itafanya nini katika mti mkavu? Christ, wakati inapoupiga. Kama mwenye haki ataokoka kwa shida, mwenye dhambi na yule asiyemcha Mungu ataonekana wapi? Huyo mtu anayeikataa ile njia, huyo mtu anayejua vema zaidi, yule mtu ambaye imefunuliwa kwake na angali anakataa kutembea katika njia ya Mungu, itakuwaje kwa mtu huyo? Itakuwaje? Naam, yeye alivunja muuri uliotenganisha na utukufu wa Shekina kwa sababu dhambi ilikwisha sasa, na sasa muuri ni ishara ya kazi iliyomalizika. Nasi tunajua ya kwamba muhuri, kama vile unavyoenda kutia behewa muhuri vema, wanaingiza bidhaa zote ndani yake na kuweka akiba kila kitu mle, kisha inatiwa muhuri hata kwenye kikomo chake. Muhuri wowote ni kazi iliyomalizika. Wakati unapoandika hati yote, basi inatiwa muhuri mwishoni. Haitiwi muhuri mpaka itakapomalizika. Sasa damu ya mbuzi na ya ndama na, na kadhalika isingeweza kuondoa dhambi, lakini wakati hii ilipomalizika pale Kalivari iliondoa dhambi sasa. Angalieni kwenye bustani ya Edeni, kuwazuia watu wasirudi kwenye mti huo, Mungu aliweka malaika pale kama muhuri, akiwa na upanga uliozunguka pande zote kuulinda mti huo, na wakati alipofanya ibada yake, naye akashuka. Sasa kumbukeni, ni nani aliyekuwa kwenye mti huo? Mti huo ulikuwa ni nani? Ulikuwa ni Yesu. Mti wa mauti ulikuwa ndio mama yako yeye alikuleta hapa katika maisha ya kawaida. Kristo ni kule kuzaliwa kupitia kwa maisha ya kiroho. Wote waishio kwa mwanamke hufa, wote waliozaliwa na yule mwanamume huishi. Wote wanaokuja kupitia mwanamke ni wa kawaida, wote wanaotokana na yule mwanamume ni wa kiroho. Ni si huyu mtu hapa mwanadamu Kristo Yesu. Basi angalia, huo mti unalindwa, hauwezi kurudi, kwa sababu hakuna sadaka iliyowekwa kuondoa dhambi. Kwa hiyo basi, walipokuja kuabudu, ule utukufu wa Shekina ulikuwa nyuma ya pazia, umetiwa muhuri mbali nao, ulitiwa muhuri wasiuone tangu bustani ya Edeni. Lakini hapo, siku ya Pentekoste ilipotimia, ndugu, wakati Yesu alipokufa pale Kalivari na kuimaliza hiyo kazi, yeye hakumtia mwanadamu muhuri akamfungia nje, alimtia mwanadamu muhuri akamfungia ndani, pamoja na yeye mwenyewe. Na sasa tumetiwa muhuri na kufungia uwepo wa utukufu wa Shekina. Sio kwamba tu tumetiwa muhuri ndani, bali tumetiwa muhuri milele. Amina, lo, napenda hilo, tumetiwa muhuri ndani. Sasa huo ndio muhuri alisiwa Pasaka. Kwa kuwa, kwa roho moja sote tumetiwa muhuri kuwa mwili mmoja. Mnasema kwani Roho Mtakatifu ni muhuri? Waefeso 4:30 ilisema msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Huo ndio muhuri halisi wa kweli wa Pasaka unaonyesha ya kwamba dhambi imekwisha kulipiwa kwa ajili yako na Mungu amekukubali. Na umetiwa muhuri katika Kristo kwa Roho Mtakatifu. Dhambi imekwisha. Muhuri wa milele umemalizika. Sasa tumefufuliwa leo hii. Ni kwa nini tunaweza kuwa na wakati kama huo juu ya mambo ya Mungu? Kwa sababu tumefufuliwa. Wale aliowajua tangu zamani, yeye aliwaita; wale aliowaita, yeye aliwahesabia haki; wale aliowahesabia haki, haki yeye amewatukuza. Amen. Basi sasa, tumefufuka tumefufuka kutoka ndani kwenda nje, sio kutoka nje kwenda ndani. Lo, hivi mnatambua? Sio kutiwa muhuri nje hivi, bali kutiwa muhuri ndani. Lo jamani, right kanisa linge lingaliweza tu kuliona naona, sisi hatujatiwa muhuri tukafungiwa nje, tumetiwa muhuri ndani hizo siku, wakati dhambi ilipokuwa ilipo ilipokuwa ni chukizo mbele za Mungu, wala hapakuwapo na njia ya kuiondolea mbali, tulitiwa muhuri mbali nayo. Sasa wakati hiyo ilipopasuliwa vipande viwili, nao huo muhuri ukavunjwa, na dhabiu ya dhambi ilifanywa kutoka kwetu. Sasa tumebatizwa ndani na kutiwa muhuri ndani, tumefufuliwa. Sasa tumefufuliwa tayari, tumefufuliwa amen. Unajuaje Bibilia ilisema hivyo? Amina. Sasa tumefufuliwa, sasa tumefufuka pamoja na yeye katika ufufuo wa kiroho. Neno kuishwa linamaanisha nini? Kuishwa kuna maanisha ufufuo. Ni kweli, tayari tumefufuka sasa, hivyo tumeketi pamoja na katika mahali pa kimbinguni katika Kristo Yesu Tukiufurahia muhuri wa Pasaka. Amina, huo ndio muhuri wa Pasaka ya kweli ya Mungu. Tuko namna gani? Kwa roho mmoja tumebatizwa kuwa mwili mmoja na kutiwa muhuri milele. Sasa tumefufuka kiroho. Tulifufuka kutoka kwa kitu gani? Kutoka kwenye maisha ya dhambi. Wakati mmoja tulikuwa wenye dhambi na tuliyapenda mambo ya ulimwengu. Sasa kuna watu wengi wanaosema ya kwamba wamefufuka, bali maisha yao yanathibitisha vinginevyo. Maisha yako yanathibitisha kila ulicho. Kwa matunda yao mtawatambua, Yesu alisema. Hiyo ndio sababu kamwe tusingeweza kwenda juu ya kumfanya mtu anene kwa lugha na kusema yeye ana roho mtakatifu. Hatuamini hilo, hakuna maandiko kwa ajili ya jambo hilo la Bwana. Watu unena kwa lugha na kutoka nje na kuishi kama ulimwengu, nao wanawake unena kwa lugha na wanakata nywele zao wanajipodoa, usingeweza kusema huyu alikuwa ni roho mtakatifu. Hakika siye, hasha hasha. Mtu anavuta biri naye anatoka hapa nje na kuishi na mke wa mtu mwingine, anatanga tanga, anafanya vituko, ati useme huyo ni roho mtakatifu? La, la! Kwa matunda yao mtawatambua. Mti mbaya hawezi kuzaa matunda mazuri, wala mti mzuri kuzaa matunda mabaya. Yeah. Tumetiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu, muhuri wa Pasaka ya kweli ya Mungu. Tumetiwa muhuri kuwa mwili wa Kristo, tukatiwa muhuri milele, sio muhuri kwa kipindi cha wakati, bali milele. Na sasa mtu huyo ambaye ameupokea huo amefufuka katika wafu, kutoka kwenye maisha ya dhambi. Ni kitu gani? Roho yake imefufuliwa, sha shauku zake zimefufuliwa, maisha yake yamefufuliwa, yeye ni kiumbe kipya With... naye anakuja pamoja na wenyeji wenzake kama tulivyo asubuhi ya leo, kuombeana na kusaidiana a... kuhimizana na kuketi na kukusanyika katika mahali pa mbinguni katika Kristo Yesu. Tumetiwa muhuri na Roho Mtakatifu Lama. Kwa kuwa mmekufa na maisha yenu yamefichwa katika Kristo kupitia kwa Mungu, yakatiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Ya maandiko yalisema hayo, ni maandiko. Sasa mnaona ya kwamba tumetiwa muhuri kwa muhuri wa Pasaka, muhuri wa Pasaka wa ufufuo, ambao ulithibitisha ya kwamba maisha yake na yale ya aliyokuwa amesema yalikuwa ya ni kweli. Sasa tunaona ya kwamba ni kazi iliyokamilika, ni bidhaa iliyokamilika. Ufufuo wa Mungu ni bidhaa iliyokamilika. Is... Roho Mtakatifu ni muhuri wa Mungu wa bidhaa iliyokamilika. Sasa tunamjia Kristo. Jambo la kwanza tunalofanya, tunahesabiwa haki kwa kumwamini yeye. Tunapofanya hivyo, basi tunatambua ya kwamba tumefanya makosa, tunamwomba Mungu atutakase. Hiyo ni kutusafisha kutoka maisha yetu ya dhambi. Martin Luther, akuhesabiwa haki, ujumbe wake. Kisha anakuja Wesley pamoja na utakaso, ndipo wakati yote yamekamilika na kanisa lake limekamilika. Ni nini kinachofuata? kazi iliyomalizika, kazi iliyomalizika ni muhuri kwamba kanisa limekamilika, kama vile katika i, ile piramidi. Angalieni kwenye noti ya dola. Nimerejea kwenye hili, sijui kama nimepata kurejea hapa maskanini au la. Naona katika noti ya dola, inaitwa muhuri mkuu. Sasa ungewezaje kusema kwamba Marekani ingeweza kutambua ya kwamba huko Misri wao wana ule muhuri mkuu? Nao huu hapa muhuri wa Marekani, upande huo mwingine, tai kwa sababu kama ukiangalia moja kwa moja nyuma juu ya piramidi kuna bloku ndogo na bloku hiyo ndogo ndio jiwe la kichwa, na jiwe hilo la kichwa kamwe alikuwekwa juu ya ile piramidi huko juu. Ni wazi kama umewahi kuwa kule, kwa neema ya Mungu nimekuwako kule. Kwa hiyo hakuna, hakuna kifuniko juu ya piramidi. Ni kitu gani Henoko alijenga kabla ya ile garika? Ilikuwa ni kukumbukumbu. Hiyo ndio sababu kamwe haikuangamizwa wakati wa ile garika. Hakuna kitu kilicho kwa sababu ni kumbukumbu kumbu. Sasa kama ukiangalia huko chini kabisa ni pana, ndipo inaumbika juu kidogo zaidi katika uchache, kisha kidogo zaidi ndipo inaingia kwenye lile jiwe la kichwa. Huo ni wakati wa Luther kuhesabiwa haki katika kanisa kutakaswa, kisha ubatizo wa Roho Mtakatifu. Lakini inapoumbika kuelekea juu, inaendelea kutoka kwenye wakati wa Luther hadi wakati wa Wesley, ikaingia kwenye wakati wa Kipentekoste. Lakini kisha kuacha wakati wa Kipentekoste, inaendelea kuumbika mpaka inabidi kufikia mahali ambapo hata mawe hayo yote yamechongwa mpaka wembe yana uzito wa tani na tani huko juu jinsi walivyoweza kuyanyanyua huko juu hiyo ingali ni fumbo kwa mwanadamu bali wanachukua wembe huu nao wanaweza kupitisha nayo imechongoka kikamilifu sana hata uwezi hata kuweka wembe ambapo saruji inapaswa kuwa hivyo ndivyo hayo, hayo mawe yalivyowekwa pamoja kikamilifu na sasa wakati jiwe hili la kichwa ambapo hayo mawe yameshikamana namna hii kidogo yamewekwa ndani katika njia ya pembe ili kwamba lile jiwe la kichwa litakuja taratibu na kuingizwa moja kwa moja ndani yake, alihitaji saruji yoyote, litakaa kikamilifu. Sasa hivyo ndivyo Mungu anavyolifanyia kanisa lake, yeye anawachonga watu na kulifanya kwa njia kamilifu sana, ili kwamba wakati lile jiwe la kichwa, Kristo, litakapokuja, linatoshea hilo jengo vizuri. Ndipo ufufuo wa kitu hicho chote, kanisa limenyakuliwa, jiwe la kichwa. Sasa tumeketi pamoja katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Sasa tunatambua ya kwamba Yesu, ule mwili wa Yesu uli ulitwaliwa juu kutoka kwenye ufufuo. Sasa tunajua ya kwamba Bibilia inazungumza juu ya mbingu tatu, tunajua hivyo, mbingu ya kwanza, mbingu ya pili na mbingu ya tatu. Ninaamini ilikuwa ni Paulo ambaye alitwaliwa hata katika mbingu ya tatu na kuona mambo ambayo kumfaa yeye kunena habari zake. Sasa mbingu ya kwanza inaitwa katika maandiko kama vile mawingu, kama maneno mengine, huku chini hapa kwenye muhuri wa duniani sasa wakati anga hiyo kutoka huko juu ya mawingu inaposhuka kwenye kanisa, hapo ni mahali pa mbinguni. Alafu mbingu ya pili inahesabiwa ni mfumo wa jua, nayo mbingu ya tatu inaenda mbele ya huo. Sasa imetokea tu tumewazia, angalieni tu hili kwa dakika moja. Sasa Einstein alithibitisha kwa sayansi ya kwamba kama vitu viwili vilikuwa vikikaribiana kama vile magari mawili barabarani na kama yalikuwa yakija upesi vya kutosha, sasa itabidi kweli yawe yakienda kasi kama maili bilioni moja kwa sekunde right. Lakini yangeingiana moja kwa moja na e, yasisumbue kitu chochote. Hiyo kasi ingesababisha hilo yaingiane pamoja kusumbua kitu chochote. Sasa sasa, kama mtaangalia, nilikuwa nimesimama hapa sio muda mrefu kwenye mlima Palomo, huko California, nami nilikuwa ni nikiona kule ile darubini inayoweza kuona maili milioni mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru. Sasa wazidi maili milioni mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru, hizo zingekuwa ni maili ngapi kuhesabiwa? Naona, lakini hata hivyo, mbinguni ni maili bilioni na bilioni na bilioni kadhaa za, za miaka ya nuru kupitia hiyo mpaka hata haiwaziwi. Tungeuwezaje kufika huko? Ni usafiri itakutwa ni kama pamoja na nia kasi sana, itakuwa kasi za ili. Kama ungaliweza kuwazia juu ya mbinguni hivyo ndivyo upesi ungeweza kufika kule. Yesu akiisha kufufuka, alikuja moja kwa moja kupitia kutani, moja kwa moja kupitia milangoni na kusimama na kula samaki aliyechemshwa na sega. Haleluya! kasi mara wayi, ukiisha kutoka kwenye mwili huu, toka mbele za Mungu huko ngambo tunajua tu mambo ya futi na nchi na yadi na maili na kadhalika. Tuko kwenye mfumo huu usioweza kuondoka ardhini, lakini tunapoondoka hapa, ndugu, loo, jamani, ni wakati wa jinsi gani! Nikizungumza hivi majuzi usiku juu ya Ibrahimu na uzao wake baada yake, jinsi ambavyo Mungu alionyesha kupitia kwa Ibrahimu, jinsi ambavyo alimhesabia Ibrahimu haki, mlango wa 12 wa Mwanzo na juu ya huu na kuendelea, mlango wa 16, jinsi ambavyo alithibitisha ile lagano kwa utakaso kwenye mlango wa 17 akamwacha anyonye matiti yake, akavuta Roho Mtakatifu, kisha akathibitisha, ama akamweka, kama vile mmenisikia nikihubiri lile somo la msikieni yeye. Akamchukua Ibrahimu na kulibadilisha jina lake kutoka Abrahamu likawa Ibrahimu, akampa sehemu ya jina lake Elohimu HEMU ndipo tunaona ya kwamba baada ya hayo yeye alimtokea Ibrahimu. Sasa kwa uzao wake, angalieni vile alivyoufanyia ule uzao vilevile. Uzao wa Ibrahimu ulipitia kwenye kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu, dirisho la jina lake, akifunua yeye ni nani. Ufunuo huo wa nani? Yesu Kristo, ubatizo katika jina lake na kadhalika, namna hiyo ufunuo huo, akiligawanya jina lake pamoja na kanisa lake, akawaita watoke. Ndipo yeye alifanya nini katika kanisa lilo hilo, ambalo aliliita kwa jina lake, jina la Yesu. Yesu yeye alifanya nini alionekana? Katika umbo lile lile lililomtokea Ibrahimu, akiweza kutambua roho yeah, nyuma yake yeah. Mnaona, alionekana katika jina na lilo hilo katika kitu hicho hicho, katika umbo lile lile tuko tu katika mwisho wa safari. Sasa angalia kile kilichotukia wakati alipofanya hivyo. Hiyo ilikuwa ndiyo ishara ya mwisho aliyolipa kanisa kabla badiliko alijacha kanisa kanisani kwa Ibrahimu na Sara. Sasa, wakati yule malaika alipofunua ile siri, yule mwanamke kanisa ambalo aliwakilisha, ilikuwa ni vigumu kwake kuliamini. Alicheka tu moyoni mwake. Mnaona, yeye alikuwa na umri wa miaka 100 yeye na Ibrahimu shindwa kuwa kama mume na mke, mnaelewa yale ninayomaanisha, uhusiano wa kifamilia, labda miaka ishirini hapo kabla. Vyema, walikuwa wamekufa kwa njia hiyo, Sara Ibrahimu kama mtu aliyekufa, tumbo la uzazi la Sara ni kama limekufa. Lakini ni kitu gani kilichotukia? Ni kitu gani kilichofanyika? Akasema, ningewezaji nikiwa mkongwe jinsi nilivyo, naye Bwana wangu hatujininii, tumekoma njia hiyo, tumekoma njia hiyo kwa muda wa miaka mingi mingi sana. Haiwezekani kwake, haiwezekani kwangu, inawezaje kufanya hivyo? Ndipo akacheka moyoni mwake, naye malaika akasema, kwa nini akacheka? Kwa nini akawazia moyoni mwake? Kwa nini akasema hivi? Sasa angalieni, hiyo ilikuwa ndiyo ishara ya mwisho kabla jambo fulani alijatukia kwa Sara na Ibrahimu. Sasa nilihubiri hapa wakati mmoja na kuambia ya kwamba Mungu aliwageuza wakawa kijana mwanamume na mwanamke, kulithibitisha. Alishuka, walifanya ziara ndogo, ukashuka kwenda uh, Gerari naye Abimeleki yule mfalme wa Kifilisti akampenda Sara, naye alitaka kumwoa. Hakika alikuwa msichana tena mrembo pia. Angalia, ili mbidi yeye kufanya jambo fulani, ili mbidi kumbadilisha yeye. Hakumrudisha tu kuwa kijana mwanamume na mwanamke huyo mwanamume na mwanamke, yeye hakufanya hivyo, kwa sababu kama wangerudi hivyo, jambo lile lile lingeendelea kwako. Naona wangekuja moja kwa moja, kwa kuwa yeye alimwoa alipokuwa na umri yapata miaka 16 naye alikuwa tu ni kijana mwanamume, nao waliishi maisha yao yote bila watu kama yeye angaliwarejesha tu nyuma vema, au angalifanya tu jambo lile lile tena, lakini ilimbidi kufanya jambo fulani tofauti. Ilimbidi kuwabadilisha kusudi waweze kumpata huyu mwana aliyeahidiwa, yule mwana aliyeahidiwa waliyekuwa wanaenda kumpokea, lakini ilimbidi kubadilisha mfumo wao wote na kuwarejesha kuwa wachanga na kuwabadilisha, wapate kumpokea huyo mwana. Jambo lile lile atakalofanya tena baada ya hilo. Kukumbukeni, baada ya ishara hiyo kudhihirishwa kikamilifu kwa Ibrahimu na kundi lake, basi jambo lilofuata lilikuwa ni kubadilishwa huko. Naona sasa tayari tumeona kila kitu kupitia kwa kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu, kuwekwa kwa mwana na ishara na maajabu yake, kuwa katika uwepo wake ili kuyatambua mawazo ya moyo na kadhalika, kama yeye alivyosema, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Tunaona hilo likitukia sasa hivi. Jambo la pili lilikuwa ni nini? Kule kubadilishwa kwa mwili sasa, kuonyesha ya kwamba hili ndilo tunalotazamia mwana anayetarajiwa utukufu hiyo right? Ni kweli. hatuwezi kukutana na yeye katika mili hii. Kama tukibadilishwa kuwa vijana wanaume na wanawake, bado hatuwezi kumlaki yeye, kwa sababu inatubidi kumlaki hewani. Hapana budi, jambo fulani lifanyike mbali na kubadilishwa kuwa vijana wanaume na wanawake Hatuna budi kubadilishwa na kutwaliwa juu hewani kumlaki yeye. Nalo jambo linalofuata ni kule kunyakuliwa kwa kanisa na kubadilishwa kwa mwili wa watakatifu waliolala mauti kumlaki Bwana hewani. Lo no, kumbukumbu ya Pasaka. Wale ambao wametiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Sasa kwenye lango la Edeni mwanadamu alitiwa muhuri atoke kwa Mungu. Pale Pentekoste yeye alitiwa muhuri milele ndani ya Mungu. Yeye, yeah, yeah, haingii wala kutoka tena, yuko humu huko milele. Angalieni, roho mmoja tumebatizwa kuwa mwili mmoja kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli, ndipo tumetiwa muhuri. Hata muda gani? Hata siku ya ukombozi wenu. Amen. Hatoki tena kuyaendea mambo ya ulimwengu kwa kuwa mmekufa na maisha yenu yamefichwa katika Mungu kupitia Kristo, mkatiwa muhuri ndani kwa Roho Mtakatifu. Lo, ni andiko zuri jinsi gani, kutiwa muhuri ndani ya Kristo kwa Roho Mtakatifu. Ndipo wakati Yesu alipofufuka katika wafu, mwanadamu alilazimika tena kufanya uamuzi wao hivi yeye alifufuka ama hakufufuka? Nao walifanya nini? Walifanya jambo lilelile walilofanya kwenye ile kesi ya adhiaka, siasa na kanisa pamoja, kwa maana siasa na dini ziliungana pamoja kama vile zilivyofanya wakati huo, kama tu vile zitakavyofanya siku za usoni na wanavyofanya sasa hivi, siasa na dini. Ahabu alikuwa ni jamaa mzuri sana bali Yezebeli yeye alikuwa amemwoa. Sisemi ya kwamba Rais Kennedy si mtu mzuri bali ameolewa na mfumo huo wa Yezebeli. Si Ahabu aliyefanya hilo, ilikuwa ni Yezebeli, nyuma ya kile kile cha enzi. Aliyeliongoza ni ule mfumo wa Yezebeli utakaosababisha uharibifu hapa. Hana budi kufanya hivyo, maana amemwoa. Hana budi kulipokea, hana budi kufanya hivyo, yeye amemwoa. Lo, jamani, enyi watu, hivi hamwezi kuona yale maandiko yanayofanya Hello. Hivya mwezi kuona mahali tunaposimama hapa katika siku za mwisho. Sasa angalieni mtu baada ya ufufuo mmeona kesi hiyo ya adhiyaka wakaigeuza kwa kanisa wakijua yale kanisa lingefanya. Basi ilikuwaaje wakati askari hawa walipogopa na kukimbia? Kanisa liliwakodi askari hawa, nao wakapewa pesa waende wakasema ya kwamba wanafunzi wake walikuja usiku wakamchukua. Basi nataka kuwaulizeni, ikiwa wanafunzi walikuja usiku wakamchukua, kwa nini hawakulichukua lile joho alilokuwa amevaa? Kama walikuwa ni wezi na wanaiba, kwa nini hawakulichukua lile joho pia? Lakini hiyo kitani ilikuwa imewekwa pale pale, na kile kitambaju ya uso wake kitani imewekwa mahali ilipokuwa, juu mwi ya mwili wake yaliondoka moja kwa moja kupitia yote hayo, akapanda juu kufikia ufufuo. Hakuna kitu kilichovurugwa, jinsi tu alivyokuwa amelala yeye. Yeah, alikuwa amelala jinsi ile ile, bali alikuwa ametoka kwenye hiyo kitani. Amina. Naona ila ni kesi ya viaka tena, shtaka la uongo kwa sababu gani? Walilazimishwa, walilazimishwa kufanya uamuzi, ilibidi mwanadamu kufanya uamuzi, ilibidi kanisa liseme amefufuka katika wafu ama hajafufuka katika wafu. Amina. Oh, lo, hebu tuuchukue usikivu wetu sasa. Uvaeni vyombo vyenu vya kiroho vya kusikizia, angalieni, imefika kwenye jambo lilelile. Watu wanajaribu kufuata kama vile like mikutano yetu na kusema. Nimesikia hata makanisa, kanisa la Kikristo linavyojiita kasema, nitatoa dola elfu moja kwa mtu yeyote anayeweza kuonyesha thibitisho la ufufu ama mtu ambaye ameponywa Ata... ninawapeleka madaktari kwao, wala hata hawange amini. Kwa nini wamelazimika kufanya uamuzi? Wamejitia muhuri nje pamoja na Kaini, pamoja na makundi ya dini potofu. Kanisa dogo la kweli la Mungu liko katika uchache, bali siku zote lilienda hivyo, bali lilistahimili miaka hiyo elfu moja mia tano ya miaka ya giza. Wausema kanisa Katoliki. Hakika kanisa la Kirumi kwanza lilikuwa kanisa la Kipentekoste. Kanisa Katoliki lilikuwa hivyo, lilianza pale Pentekoste, lakini basi lilitaka kujiundia dhehebu na kama kanisa hili la Kipentekoste lingesimama kwa miaka mingine elfu mbili wangekuwa wabaya kuliko Katoliki ilivyo sasa. Wanaenda mbali sana na kila kitu. Niliuliza swali hivi majuzi, hivi utahubiri kama ukicha mahali hapa juu ya wanawake kujipodoa, hawapaswi kuvaa kaptura, hawapaswi kuvaa vitu hivi. Nikasema msinialike basi, la Bwana, msinialike kuja. Utahubiri hivyo? Hata walisema una shughuli gani na hilo? Nikasema ni kazi ya Bwana nami ninafanya kazi yake exactly. hiyo right, ni kweli kabisa kabisa. Kwa hiyo nikasema tu, unafanya hilo kwa sababu gani? Kwani si, si kuna mambo mengine ya kusema. Nikasema naam, lakini hebu wafanye hivyo, ndipo tutazungumza juu ya mambo mengine. Mnaona, mnaona, mnaona na, na, hebu hebu hebu, na tuweke msingi. Hiyo ndiyo shida yake, mnajaribu kuruka juu ya ngazi wakati mnapaswa kuwa huko chini bado. Mnaona, anzieni hapa chini. Fagieni na mwanze vizuri ndipo tunaweza kujenga juu ya huo. La sivyo huwezi kujenga kwa sababu msingi wowote ambao utajengwa juu ya kanuni ya Kristo tuna utaanguka nayo. Biblia ilisema ni chukizo kwa mwanamke kuvaa mavazi ya mpasoyo mwanamume, halijabadilika hata kidogo, kwa kuwa Mungu hajabadilika, yeye ni wa milele, nayo mawazo yake jana ni kama yalivyo leo na yatakavyo kuwa milele. Roho wake ni yule jana, leo na hata milele. Kazi zake ni zile zile jana, leo na hata milele. Ukombozi wake ni ule ule jana, leo na hata milele, na yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele. Hakuna njia ya kulikwepa. Sasa thibitisho la pudini ni kuila. Tunajua no, hilo hiyo ni kweli no. Mungu alisema ilikuwa hivi, mwanadamu alilazimika kufanya. But uamuzi ni kitu gani walicholazimishiwa kwanza? But katika siku za Kristo walilazimika kufanya nini? walilazimika That's kwanza kumkubali yeye. Yeye aliwaonyesha ishara yake, is muhuri wake, yeye alikuwa ni Masihi. Amen. Yeye alilionyeshaje? Kwa yale hasa Bibilia iliyosema angefanya, yeye alikuwa ni nabii, naye akayatambua mawazo ni nani mwao, nao wakasema yeye ni Ibilisi, Beelzebuli. Walilazimika kufanya uamuzi, wasingeweza kushikilia tena wala na kanisa kipentekosti ama la kibaptisti ama la kipresbiteri. Roho Mtakatifu, aminini Kristo amefufuka na yeye yuko kanisani Nao wanasema mtu huyu hubatiza katika jina la Yesu, anaamini haikubaliki kunena kwa lugha kwa ajili ya Roho Mtakatifu, na mambo kama hayo ya kwamba huyo sio ushuhuda wa kwanza, anaamini katika wanawake, wanawake wetu wote kuziweka nywele zao jinsi hiyo. Nafikiri halina uhusiano nalo. Basi ni kwa nini Mungu anathibitisha ya kwamba hii ni kweli? Tafuta mahali ilipo. Waliukataa umasihi wake, wakati yeye alipowaonyesha yeye alikuwa Masihi, walilazimika kusema jambo fulani, na ndivyo walivyo siku hizi, kulikataa wala wasingelidhamini huku wakinawa mikono yao kutoka kwalo, wala lazimishiwa uamuzi. Hakuna njia ku... ya katikati. Tuko kwenye wakati wa mwisho, mwanadamu analazimika kulipokea ama kulikataa. Inakubidi kulipokea ama kulikataa limelazimishiwa Marekani, limelazimishiwa maskani ya Branham, limelazimishiwa Wapentekoste tu ya Methodisti, Methodist. limelazimishiwa kila mahali, na kubidi kulichukua ama kuliacha. yeah. Yeah. Mungu amelithibitisha neno lake akionyesha ishara zake akiunga mkono huduma yake akionyesha hasa kile yeye alicho kwa kuthibitisha ya kwamba yeye ni Mungu. Yesu alisema, nisipozifanya kazi za baba yangu basi msiniamini mimi. Hiyo ni kweli, lakini kama nikizifanya kazi za zaba, Baba, basi aminini hizo kazi. Haya basi, naona hawawezi wao, wao, wao hawawezi kupata kitu kwenye hilo, kwa sababu hilo ni kweli. Basi ni kwa nini wasilipokee? Ni kwa sababu ya dhehebu, hawawezi kulipokea. Kwa hiyo wanalazimika sasa kufanya shindano la kuamua na huko hayo. Siku chache tu zilizopita makanisa yale yale yaliyonidhamini mwaka mmoja uliopita, kwa sababu nilishambulia na kuonyesha kwamba ilikuwa ni makosa, hapakuwepo na moja la hayo, ila kanisa moja, ndugu Sullivan, lingeshiriki. Nikasema ningali nina mkono ule ule, ningali nina miguu ile ile, ningali nina ujumbe ule ule, ningali ni ndugu Branham. Nina, nina shida gani? sio mimi angali ananena Roho Mtakatifu, angali anafanya kazi zile zile, si angali anazionyesha? Lakini unalazimika, hiyo ni kweli, unalazimika naye, yule Roho Mtakatifu mkuu akishuka moja kwa moja miongoni mwao na kuzungumza maneno na kusema mambo ambayo yeye aliyasema wakati huo, ndipo angali. Angalieni hapa California hivi majuzi, ninafikiri ninaweza kulipata hapa, hili hapa nilikuwa katika mkahawa wa Clifton kuelekea mshakinywa na hapo, ndugu wa kibaptisti, baada ya mimi kumalizia kuyararua makanisa vipande vipande, kuambia jinsi walipokuwa wakifanya maovu na mambo waliokuwa wakifanya kumkataa Mungu, ndugu huyu wa kibaptisti akaja hapa kuniwekea mikono kuomba. Basi alipofanya hivyo, alianza kunena kama katika lugha. Wakati yeye sasa yeye alikuwa ni mbaptisti, hakujua lolote kuziusu. Wakati alipomaliza akasema naye mwanamke aliyesimama kule nyuma kutoka Luciana, Mfaransa, akasema hiyo haikuwa ni lugha isiojulikana, hiyo ilikuwa ni Kifaransa. Kisha hapa aliketi mwanamke mwingine kutoka Uswisi, Lucian, ambaye anazungumza Kifaransa, nimekuwa kule akasema ya kwamba aliitafsiri vizuri. Huyo hapa akaja kijana mwanamume akitembea kule chini, sijawahi kumuona, hakuna mtu aliyekuwa amewahi kumuona. Alikuwa ni mfasiri wa Kifaransa wa UN, akasema kweli kabisa, ni sahihi. Kasema naye mtu huyu anasema, nanye mnamjua mtu huyu. Nitalitaja jina lake katika dakika moja. Jina lake lilikuwa ni Henry. Nitalipata jina lake la mwisho katika dakika moja, na nafikiri limeandikwa hapa, sijui liko kwenye sauti au wafanyabiashara kama aliko, lakini yeyeloo nam na, na Danny Henry That is, sasa hiyo ni uh, siwezi uh, kum, kumbuka huyo bingwa oh, yes, wa sinema, mtu fulani anasema Mary Monroe la James, si Mary Monroe. Med alikuwa John Russell, binamu wa John Russell. Ndipo akapanda juu na kunikumbatia kwa mikono yake kunipongeza, nayo haya hapa maneno aliyosema yeye. Alisema mahubiri hayo yangewekwa katika kitabu cha Ufunuo, akasema ni kweli, akasema ninataka kukuomba ndugu Branham, akanikumbatia kwa mikono yake, akaanza kunena katika Kifaransa, wala sikujua lolote kulihusu. Basi hapa ilikuwa ndiyo tafsiri imean. Ameandika jinsi makala yanavyotolewa katika muundo na kadhalika. Yalisema, mimi Victor dowx -D jina la Kifaransa, mimi ni Mfaransa na kadhalika, nami nilikuwako wakati wakati done. Unalitamkaji Danny Henry alipotoa huu katika ujumbe juu ya ndugu Februari 11 Februari 1961. Yeye anaishi kwenye barabara ya Kings 809 Los Angeles 64. Sikilizeni, sikilizeni ikisomwa, kwa sababu wewe umechagua njia nyembamba Uh, see, sasa mnaona ninalipata hilo lote vizuri. Kuna sehemu yake sijui. Kwa sababu wewe umechagua njia nyembamba, njia ngumu, umetembea kwa chaguo lako mwenyewe ninaweza kulipata hilo vizuri. Mnaona, mnaona, mnaona. Unajichagulia mwenyewe. Musa alifanya chaguo lake mwenyewe. Haikumbidi kufanya hivyo wala haikunilazimu kupitia njia hii. Ningalikuwa na majengo makubwa huko nje kama baadhi yao walivyonayo, ningeweza kuwa kila mahali katika televisheni, lakini nani angenidhamini huku huku nikishambulia ule msingi wenyewe? Lakini jambo moja, hainibidi kuinama miguuni pa mtu yeyote ila Bwana Yesu Kristo. Kweli, hiyo ni kweli. Naam, ninahubiri yale yale Bibilia isemayo. Hayo ni lazimu kupatana na madhehebu yao, maana mimi si mfuasi wa hayo. Nilifanya chaguo kama tu vile yeye alivyosema huko juu, kama nilivyokuwa pamoja na Musa ndivyo nitakavyokuwa pamoja nawe. Naye alimpa Musa ishara mbili za thibitisho kuthibitisha, naye Musa akafanya chaguo lake mwenyewe. Mnaona, Musa alifanya chaguo lake mwenyewe. Kwa hiyo hilo ni rahisi kuelewa, hilo mnaona. Umechagua kwa sababu wewe umechagua njia nyembamba, njia ngumu, umetembea kwa chaguo lako mwenyewe. Sasa hapa sasa, mtu huyu sasa, angalieni jinsi ilivyoandikwa, mnaweza kuona imeandikwa katika, katika maneno ya kigeni, wewe umechagua uamuzi mzuri na sahihi nayo ni njia yangu no. Abarikiwe Mungu, ni njia yangu yeye, yeah, yeah alisema, kwa sababu ya uamuzi huu muhimu sana, sehemu kubwa sana ya mbingu inakungojea. Yeye hakuwa amesikia kuhusu lile ono, mnaona laa? Hili mnalikumbuka, lile ono, sehemu kubwa sana ya mbingu inakungojea. Ni uamuzi adhimu jinsi gani ulioufanya, mnaona hili lenyewe. Sasa hapa ndipo, tangu hapa na kuendelea, sielewi. Hili lenyewe ndilo limezungushiwa mabano makubwa ambalo litatoa na kutimiza ule ushindi mkuu sana katika upendo wa kiungu. Sijui hilo linamaanisha nini. Hili litafanya litimie, labda kwenye lile hema dogo moja ya siku hizi nikiketi huko nyuma, yeye atafanya lijulikane. Kwa nini? Si kwa sababu ilitubidi kufanya hivyo, si kwa sababu kwamba kwamba ni ni, ni, ni, njia rahisi tu. Unaweza kuwa maarufu, ungekuwa na kila mtu akikupapasa mgongoni, pesa zikiingia kutoka kila mahali kwa ajili ya redio ama televisheni na kadhalika. Wao walisema wangeuchukua na kuuweka kwenye televisheni. Siamini katika kuwa kuvichukua vitu vya Mungu na kuviweka huko nje kwenye upuuzi kama huo wa kishenzi wa ulimwengu. Siamini katika makelele haya yote na kufanya kitu ambacho hakipo. Ninaamini katika kuliacha tu, kungojea Mungu. Yeye ni Mungu, acha afanye nalo yale anayotaka kufanya. Sisi ni watumishi Tumtumikie tu Bwana, tufanye tu kama Mungu alivyosema. Mwanadamu katikati ya yote hayo, hata hivyo, analazimika kufanya uamuzi. Walilazimika kufanya uamuzi wakati Kristo alipokuwa hapa duniani, kwa sababu yeye aliwathibitishia, ilikuwa ni Masii, ni kweli, nao walilazimika, nao wakamwita nini? Belzebuli mpiga ramli, ndipo nini yake kwa ishara yake muhuri Kwenye Pasaka, Mungu alithibitisha ya kwamba yeye alimfufua katika wafu. Baada ya mambo haya mengine yote, yeye alimfufua katika wafu. Sasa kanisa linalodai kuwa na Roho Mtakatifu, thibitisho lake la Mungu ya kwamba umepita kutoka mautini kuingia uzimani, kwa sababu mambo ya kale yamepita na mambo yamekuwa mapya kwako. Hilo ndilo thibitisho la Mungu la ufufuo huko Everybody jinsi ulivyokuwa umebadilishwa, ambapo ulikuwa ukitilia shaka neno la Mungu kila neno neno la Mungu lisemalo unasema amina. Unaona kuna jambo fulani lililokupata. Huo ni mfano wa kwanza kwanza tu wa ufufuo, roho akiwa ndani. Sasa Pentekoste, baada ya Pentekoste, wakati watu hawa walipompokea Roho Mtakatifu, mwanadamu alilazimika tena kufanya uamuzi, hilo ni la Mungu ama si la Mungu? Nao no, walisema nini? Hao ni wazushi, hicho ni kichaa, wametanganyika. Hata Agripa alimwambia Paulo, una wazimu. Wazimu linamaanisha kichaa. Basi, Paul Paulo alisema nini? Katika njia itwayo uzushi, hivyo ndivyo ninavyomwabudu Mungu. Yeye alikuwa na muhuru wa Pasaka something... alikuwa kula wakati jambo fulani lilipotukia. Nina furaha kushikana mikono naye asubuhi ya subuya. Leo moyoni na kusema, Paulo, kwa nini inge tulazimu kuhubiri neno lile lile. Paulo aliwaamuru kubatizwa tena katika jina la Yesu baada ya wao kubatizwa. Vinginevyo akasema kama malaika kutoka mbinguni akisema jambo lingine lolote, na alaniwe yeye. Alihubiri uponyaji wa kiungu, alihubiri nguvu za ufufuo, alihubiri Yesu Kristo yeye yule jana la hata milele. Maono langubu, na nguvu na madhihirisho ya Roho yalimfuata Itakubidi kuwa na ujumbe uleule ule, jambo lilelile. Sio theolojia, sio matendo fulani ya kanisa, bali nguvu za Mungu Pentekoste, na muhuri uleule muhuri wa Roho Mtakatifu muhuri wa kweli wa Pasaka ya Mungu ndiyo utambulisho wa mwanadamu kweli. Ni haki yako ya mzaliwa wa kwanza, ni utambulisho ya kwamba umepita kutoka mautini kuingia uzimani, naye Mungu anatenda kazi kupitia kwako kama vile alivyofanya Bwana Yesu, kwa sababu ndiyo utambulisho wako. Ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio, enendeni ulimwenguni kote, baada ya Pasaka, baada ya Pentekoste, baada ya, ya muhuri wa Pasaka kutolewa wa ufufuo ilikuwa ni kitu gani? Wayi uliokuwamo ndani ya Kristo, kwa uliofufuliwa umekuja na kuliwisha kanisa lake na unaishi kanisani kufanya ishara zile zile. Amen ninatumaini halitapitia juu ya kichwa chako. Ninatumaini siwaweki kwa muda mrefu sana hata hamta hamtapata furaha ya yale ninayomaanisha. Mnaona, ninajua ni vigumu, ninyi watu mnaosimama. Tafadhali, dakika chache tu, jaribuni mkiweza. Mnaona, ninataka upate hoja hii, rafiki. Ninataka uone kile kilicho moyoni mwangu. Kile kimekuwa hapa miaka thelathini na mmoja tangu nilipoliweka maskani jiwe lile la pembeni hapa pembeni. Mnaona, kunayo kweli nimejaribu kuitetea kumekuwako na kila namna ya mambo yaliyotokana nayo ambayo ni ya kweli, lakini daima imekuwa hivyo. Nilikuwa nikisoma juu ya Martin Luther, akasema ilikuwa ni vigumu kuamini kwa ya kwamba angeweza kupinga kanisa Katoliki na kuepuka hilo; lilikuwa ni jambo kuu, lakini jambo kubwa kuliko yote ni jinsi angeweza kukishikilia kichwa chake kwa utulivu juu ya ulokole wote uliofuatana na uamsho wake. Hata angeweza kudumu mwaminifu katika Biblia. Sema yale Mungu asemayo na usiseme, usiseme jambo lolote lingine. Dumu tu moja kwa moja na hilo. Tembea katika uamuzi wa, wa moja kwa moja sahihi wa Mungu. Badala yake kama Mungu akiamua liwe hivi, hebu tukae moja kwa moja nalo. Huo ndio uamuzi wake. Amina. Naam Bwana, naam Bwana. Muhuri wa Pentekoste ndio utambulisho wa mwaminio kwamba amepita mautini kuingia uzimani, kwa kuwa amepokea baraka za Pentekoste. Muhuri wa Pasaka ya Mungu kwa mwana wake, yeye alimtia muhuri mwana wake wa kwanza kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli kweli, naye aliwatia muhuri watoto wake wengine wote kwa Roho Mtakatifu. Sasa tunaona hapa ya kwamba katika kutia muhuri hili sasa kwenye wakati huu, kwa kuwa wakati wa mwisho unakaribia, kuna mahali hapa ninapopaswa kufikia kuhusu wale wana wana wa Kaini huko nje. Sasa wamelazimika kufikia mahali ambapo hawana budi kufanya uamuzi. Mnaona ni vigumu kwao kufanya, kwa sababu wakifanya inawabidi kupoteza haki zao za kimadhehebu. Mnaona hivyo pia ilivyokuwa na Mafarisayo. Mnajua Mafarisayo walifanya, walifanya uamuzi juu ya Yesu wakati alipothibitisha kwamba yeye alikuwa ni Masihi. Basi wakati Roho Mtakatifu ameithibitisha njia hii inayoitwa uzushi ambayo imethibitishwa kwamba ni Roho Mtakatifu, mwanadamu hana budi kufanya uamuzi. Hawawezi kusimama kimya. hapa hapa hivi majuzi, usiku nilikuwa nje nikimwombea mwanamke mgonjwa hospitalini. Ndipo niliposhuka nilimsikia mtu fulani akipaza sauti bili nami nikanga ya ukote. Ilikuwa ni mmoja wa ndugu zetu hapa yeye uja hapa. Roy Slota alikuwa amesimama huko chini ukumbini kutoka kwangu mbali kidogo, naye akasema mke wa ndugu yangu ni mgonjwa hivi, utaingia na kumwombea bili nami nikasema, hakika. Nikaingia mlendani na kulikuwa na mama mwingine mkongwe yapata umri wa miaka sitini amelala pale, ilionekana kana kwamba mwanaye alikuwa ameketi karibu naye. Baada ya kuzungumza nao kidogo, nikasema tuwaweza tutaomba. Akasema, funga hilo pazia, na mimi nikasema vema. Nikasema, wewe ni mwaminio? Akasema, mimi ni Methodist. Nikasema, hilo silo nililokuuliza. Nikasema, wewe ni mwaminio? Akasema, mimi ni Methodist, sisi ni Methodist, funga tu hilo pazia. Sikulifunga, niliomba kwa vyovyote vile na kumwombea kwa hiyo, niliomba Mungu amwokoe lakini ni jambo ndilo hilo, mnaona. Wewe si Mkristo, wewe ni Methodisti. Unaona, wewe wewe si mwaminio, wewe ni Methodisti. Ushuhuda wako mwenyewe unalielezea. Aturehemu jamani, ni umbali gani unaoweza kuanguka kutoka kwenye Biblia? Waaminio na ishara hizi zikifuatana, hao waaminio. Wewe ni Mkristo? mimi ni mi Methodisti. Hiyo inaonyesha wewe si Mkristo. Wewe ni Mkristo? mimi ni wa Church of Christ. Hiyo inaonyesha ya kwamba wewe si Mkristo wewe ni Mkristo kwa sababu wewe ni mwaminio. Na kama wewe ni mwaminio, Yesu alisema katika Marko mlango wa kumi na sita ishara hizi zitafuatana na hawa waliopokea muhuri wa Pasaka hata ukamilifu wa dahari. Hiyo ni kweli, wewe ni mwaminio, nao watu wanalazimika, wanalazimika. Sasa kitu hicho kinafanya kazi nao wanalazimika kukipokea ama kukilaani, nao wanafanya nini? Kukilaani. Lakini asingefanya hivyo kule nyuma kwenye ule wakati wa Pentekoste kwa sababu Pentekoste inarudi nyuma moja kwa moja na kuunda dhehebu. Inakuja wakijiundia dhehebu, akawa kitu kile kile ambacho ndiyo kwanza wajiondoe kwacho. Pentekoste ilitoka. Pentekoste si dhehebu, Pentekoste ni tukio linalompata mwaminio, lakini walifanya dhehebu kutoka kwake. Nao wamefanya jambo lile lile walilopigania sana kutoka kwake. Jambo lile lile, taifa na siasa zilifanya. Wakaja huku kwa ajili ya uhuru wa dini kutoka kwenye maskini fundisho la kikahaba la Katoliki, nao wakarudi moja kwa moja na kwa upofu wa siasa, wakamchagua mmoja wa watu wao mashuhuri, milionea, aliyefanywa milionea kwa whisky na takataka na upuuzi wa ulimwengu, jinsi alivyofanyika milionea, na kumweka kwenye kiti cha e enzi cha Ikulu, pamoja na mfumo wa Ukatoliki nyuma yake, ambaye hajakuwa huko miezi sita bado, na anathibitisha kwamba hiyo ni nao kanisa la like, kipentekosti lililotoka kwa dhehebu na kuwaita baridi na wa kawaida, nao wanawake wao jinsi walivyofanya, na wanaume jinsi walivyofanya, na pentekosti ikajiundia dhehebu na kuichukua ile roho na kurudi moja kwa moja ndani yake. Kwa nini? Ili kwamba kanisa halisi la Mungu liweze kuonyeshwa katika nguvu zake na katika utukufu wake. Unalazimishwa kuliamini, unalazimishwa kukubali ama kulikana. Utukufu wa Mungu liko mbele zako, wala uweze kulikana Inakulazimu kulazimu kusema ndiyo ama la. Hakuna njia ya kulikwepa, nam bwana, nam, wanalazimika. Hakuna njia za katikati. Ulimwengu mzima hauna budi kulipokea ama kulikana. That's it today. Na hivyo ndivyo mambo ya hivyo siku hizi sasa. Tunaona ya kwamba baada ya, ya Pasaka Yesu katika Marko 16 aliwaambia, endeni ulimwenguni kote mkaihubiri Injili, ishara hizi zitafuatana naye mwanadamu. Mungu basi alilazimisha hiyo hoja kwa watu ili wabidi kuona watu hao walikuwa na kitu fulani, na hilo lilidumu kwa muda wa miaka mia tatu na sita baada ya kifo cha Kristo. Then, what... Ndipo ni kitu gani kilichoingia kanisani? Walikuwa ni Wakatoliki. Hiyo ni kweli kabisa, Wakatoliki wa Kipentekoste. Neno katoliki linamaanisha ya ulimwengu mzima, kanisa zima ni la ulimwengu mzima, nao walikuwa ni Wapentekoste. Basi wao walifanya nini? Walianza kuingia kwenye biashara, wakiwaongoa hao wengine kuwaingiza ndani, nao walikuwa na mawazo ya shirika kubwa. Nalo jambo la kwanza, mwajua katika Biblia tuliona katika mafundisho yetu, wakati tulipozifundisha nyakati za kanisa, ya kwamba Yesu alimwambia kabla alijatukia yapata mia mbili ya kwamba kutakuwako na fundisho ama kwanza kwanza yangekuwa ni matendo ya Nikolai, alafu hatimaye yawe fundisho. Ndipo wakati alipofanya hivyo, yeye alisema ninayachukia the. Basi pentekoste ilifanya nini? Wenye vyeo wa kipentekoste, tabaka baridi, waliunda dhehebu the, na kulifanya kanisa katoliki dhehebu mama la kwanza. Maskini walio wachache walilazimika kwenda upande mmoja, na imekuwa hivyo tangu wakati huo. Waliendelea kwa miaka elfu moja mia tano na maskini hao wachache wakaponea Amina. Mtu fulani alisema hivi majuzi, kasema, wazia juu ya kanisa Katoliki. Ni vita vingabe vikuu vimeponea, ati vita vikuu hakika, sheria ikiwa upande wake pamoja na taifa upande wake siasa zikiwa upande wake. Wazia juu ya maskini Pentekoste hiyo ambayo haikuwa na kitu ila Roho Mtakatifu, bali iliweza kustahimili, na papa hapa asubuhi ya leo ni ushahidi ulio hai, kwamba ingali hai, nayo itanishi milele. Si dhehebu, waaminio wa Kipentekoste walio halisi. Hiyo ni kweli. Sasa baada ya Pasaka hili lilifanywa, walilazimika kufanya uamuzi. Mwanadamu hana budi kufanya uamuzi, hawana budi kuufanya sasa Aruka mengi ya matamshi haya, hakuna nafasi ya katikati. Nao wana wa shetani watatiwa muhuri katika siku hizi za mwisho. Kuna wakati sasa ambao Biblia ilinena habari zake ya kwamba wote ambao hawakuwa na muhuri wa Mungu walichukua alama ya mnyama, nasi tunajua ya kwamba alama ya mnyama ni kutokuwa mimi. Mara ya kwanza, vema, ungesema alama ya mnyama ilianza wapi? Katika bustani ya Edeni alama ya mnyama na muhuri wa Mungu zilitumiwa katika bustani ya Edeni, kweli kabisa inatumika kupitia Pasaka, kwa kuwa kifo cha Abili kilimleta Sethi. Hiyo ni kweli. Angalieni, Kaini alikuwa ni mwana wa Shetani, alikuwa ni mwana wa mnyama ambaye alimdanganya Hawa. Unaweza kuliita chochote utakacho, yeye alikuwa ni mwana wa Shetani. Naye alifanya nini? Mungu alimtia alama, kisha akamfukuza kutoka uweponi mwa Mungu. Hiyo ni kweli, naye akajipatia mke, sio kutoka kwa urithi wa Mungu, bali akajitwalia mke katika nchi ya Nodi, nchi nyingine. Nalo dhehebu Lilifanya nini? Liliachana na imani ya kweli ya Kipentekoste wakati lilipounda dhehebu na likajichukulia mke kutoka kwa dhehebu. Hiyo ni kweli kabisa. Sasa yale lililofanya, angalieni jinsi, angalieni jinsi mke huyo wa Kipentekoste alivyoanza kufanya, na yale anayosema na yale anayofanya. Angalia tendo lake na kusimama moja kwa moja huko nyuma na kujaribu kukatilia mbali. Sasa jambo lile lile lililotetea hapo awali linajaribu kulikatilia mbali, kulizima kabisa, yeah. Maana linapinga kanuni zake za imani kama ilivyokuwa kule, lakini linalazimika tena kufanya uamuzi. Halina budi kuufanya, inalibidi kuufanya. Mungu, nisaidie mimi na ndugu zangu ambao watasimama pamoja nami. Tusaidie Mungu, tusaidie kusimama pale kwa ushujaa, haidhuru kama ni damu ya mfia imani. Simama hapo, sina budi kupiga vita kama itabidi kutawala. Ongeza ujasiri wangu Bwana, ninapoona roho wake Mtakatifu akitenda kazi miongoni mwa watu na kufanya mambo yale yale, ninajua yeye ni Yesu Kristo yule yule aliyefufuka. Amina, hilo la tosha, latosha niavyo mimi, mnaona, Amina. Katika Warumi 4:25 mwishoni, akizungumza juu ya Ibrahimu, yeye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu naye alifufuliwa tena kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu. Waefeso 4:30, Roho Mtakatifu ni muhuri wa Pasaka wa Mungu ambaye unatutia muhuri kwa ajili ya umilele, amina, anatutia muhuri milele, Roho Mtakatifu wa Mungu. Furaha oh, mna, mnafurahia Pasaka? Mnafurahia ujuzi huu kutiwa muhuri, kufungiwa pamoja na Mungu katika mahali pasiri, kufungiwa pamoja na Mungu kwa neema yake ya kiungu, kutiwa muhuri hata siku ya ukombozi wetu. Huo ndio muhuri halisi wa kweli wa Pasaka. Tuna muda gani? Adhuhuri, saa sita kasoro dakika tano. Mnaamini? Mnaamini? Hebu tuvinamishe tu vichwa vyetu kwa dakika moja. Baba yetu wa mbinguni, haidhuru ningesema nini, na hata hivyo mwanadamu anapaswa kuamini neno hili kwa sababu limeandikwa hapa ninaomba ya kwamba watu kila mahali watakupokea sasa kama muhuri wao wa Pasaka, malimbuko ya ufufuu, wakijua ya kwamba wamepita kutoka forth mautini kuingia uzimani ambapo God mauti wakati mmoja yalikanyaga. Sasa uzima unachukua mahali pake. Ninaomba ya kwamba wewe utalionyesha kusanyiko hili asubuhi ya leo ya kwamba wewe ungali ni Yesu ya kwamba wewe ungali ndiye yule afanyaye miujiza na kufanya jambo hili, na tukijua, and na ndio kwanza niseme, kama vile ilivyothibitishwa kwa baba Ibrahimu kwamba malaika huyo alisimama huku mgongo wake umeelekezwa kwa wasikilizaji, ama kwa Sara, na kusema yale aliyokuwa akisema na kuwazia. Ee Mungu, tumeliona wakati baada ya wakati, tumeona lile thibitisho kuwekwa kwa mwana, kutolewa kwa jina, tumeyaona mambo haya yote yakitendeka, Bwana, nasi tunajua ya kwamba tuko kwenye wakati wa mwisho. Hii ni Pasaka wengi wamesimama, miguu inauma, na sasa Baba, yote ningaliweza ni kusema hayangemaanisha jambo moja ukiisha kunena wewe, isipokuwa iwe ni kulingana na yale wewe usemayo words. na ikiwa nimenena neno lako, basi Baba, ninaamini ya kwamba wewe ni Mungu ambaye atalithibitisha neno hilo. Ninaomba ya kwamba utalijalia, jalia Roho wako Bwana aje miongoni mwa watu na kuwathibitishia watu hili. Wakati tumevinamisha vichwa vyetu, kila mahali labda kuna maradhi hapa ndani. Hakuna shaka hata kidogo, hapa ndani kwamba kuna maradhi miongoni mwa watu. Ninataka kujua ni wangapi hapa ndani ambao wanatoka nje ya mji walio wagonjwa. Inua mkono wako nje ya mji. Well, vema wako tu kila mahali. Vema, unaweza kuinua kichwa chako. Nitauliza hilo kusudi mpate kuona wote walio nje ya mji ambao siwajui, waliotoka nje ya mji town, na don't mimi sikujui. Inua mkono wako, wako useme mimi ni mgonjwa. Inueni mikono yenu kila mahali sasa ili niweze tu kupata wazo la jumla kupitia hapa hapa hapa hapa kwenye kona hili na huko nyuma kabisa. Vema, sasa hii hapa changamoto hii ni kweli ambayo nimehubiri If it is, God... kama ni kweli Mungu anawajibika kulitimiza. Kama halitimizi hili, hakuna ufufuo. Kama akilitimiza ni hakikisho la ufufuo. Inaonyesha ya kwamba muhuri wa Pasaka ya kwamba yeye hajafa bali yu hai, basi kuhukumu hilo kungekuwa ni kukufuru dhidi ya Roho Mtakatifu na hakusameheki. Now, sasa kama Roho Mtakatifu atakuja kwenye mkutano huu, nilikuwa nilidhani labda tungewasimamisha tu watu, bali hatuwezi kufanyiza mstari wa maombi. Angalia hapa, tumesongamana tu hapa, watoto wadogo kote madhabahuni na kila mahali, hatuwezi kufanyiza mstari wa maombi. Lakini angalia, ninataka kuwaulizeni jambo fulani. Yeye yuko tu mahali pamoja ama yuko kila mahali? Yeye yuko kila mahali. Sasa ningewezaje kuwajua ambao mlikuwa mmeinua mikono yenu kwamba siwajui nanyi ni wageni hapa? Sitaki yote wa hapa maskanini, nitawaona baadaye, lakini hao watu tu, ili muone ni watu wa nje ya mji ambao si wajui. Hebu Roho Mtakatifu anene kama ni kweli ama si kweli. Hebu yeye azungumze, ndipo maneno yangu yatakuwa ni kitu kimoja, na kama You're ni neno la Mungu, God Mungu atalitimiza neno hilo. Sasa, kumbukeni Pentekoste, waaminio halisi wa kweli wa Mungu daima wamekuwa katika uchache, nao ni kundi ambalo linachekwa na kudhiakiwa na watu. Hawataki wa kuchukua njia hiyo. Wakati walipokuwa Walutheri, Mungu aliwapa kuhesabiwa haki, nao wakateswa, wakadhiakiwa na hata wakauawa kwa sababu ya imani. Lakini la Luther likaingia moja kwa moja, likajiundia dhehebu baada ya kifo cha Martin Luther. La Luther hakuliundia kanisa lolote, dhehebu la Bwana, lakini watu mfuata waliunda kanisa Wesley. kamwe hakuunda chochote la Bwana, ilikuwa ni watu waliomfuata. Na sasa baada ya wapentekoste wa waliingia, wakaundia dhehebu kile walichotoka kwake. Mnaona, lakini hapo ndipo tunapofikia. Mnaona tunarudi moja kwa moja kwenye kanuni zetu za imani naye Mungu. Dakika ile ile ninaweza kuthibitisha kwa Biblia ya kwamba kanisa lolote linalochukua dhehebu huchukua alama ya mnyama, sio watu binafsi mkanisani, bali mfumo wa kanisa, kwa sababu mfumo wa kanisa ni Katoliki Katoliki wakilifanya lote la ulimwengu wote, wanalivuta ndani kila kitu. Mnaona, inaweza kuthibitisha kwa mlango wa 17 wa Ufunuo ya kwamba alikuwa ni kahaba na binti zake walikuwa ni makahaba. Kila dhehebu huchukua huchukua tabia ya kahaba. Basi angalieni vile hasa yeye amefanya vile vile tu kama mama yake alivyofanya. Kwa hiyo yeye ni mwepesi, sio watu kanisani. Sasa wa Methodist ni watu halisi, na tumaini utapata kanda ambapo Bwana alinena na kuonyesha kile kitakachotukia kwa kanisa hilo, kwenye wakati huu mkuu sasa hivi unaotukabili, wakati hukumu inakaribia kuipiga well, dunia. Basi angalieni kile kitakacholipata kanisa lakini. Kiongozi wake mwanamume alikufa, mwajua, lakini wakati yeye alikuwa ni mjane, wakati Eliya aliporudi kutoka kwenye safari yake ya nyikani alikuwa ni mjane. Eliya alitumwa kwake, alifurahi kumsikia nabii huyo wakati huo, baada ya kiongozi wake mwanamume kufa. Naona dhehebu lake liliwekwa kwenye baraza la makanisa. Yeye aliona mahali alipokuwa na yale nabii huyo aliyosema yalipotimia, alikuwa radhi. Mungu angali alimpenda, naye nabii akashuka kule na kumdumisha akiwa hai mpaka alipovuka Yordani, nayo njaa ilikuwa imekwisha. Na ni kweli, ni picha nzuri jinsi gani ya kuja kwa Bwana papo hapo katika Eliya kamilifu. Basi kumbuka ujumbe huu katika siku za mwisho utatolewa na Eliya nabii, well, roho yake juu ya kanisa kweli kweli, right. Yeah. Unajua kile neno Eliya linalomaanisha vyema, you know. Sasa na tuombe, na hebu Roho Mtakatifu, right. Ninataka kuwaulizeni ninyi watu jambo fulani sasa. Mnaona hivi, Mungu ni Mungu aliye hai, yeye yupo Then basi is, kama yupo, ninataka kuwaulizeni jambo fulani sasa. Nikiisha kuzungumza, ni wangapi humu ndani ambao wanawamini ya kwamba hiyo ni kweli? Kuna yeyote humu ndani angetaka kusema mimi, ndugu, say, I I would like to be kuwa, si Mkristo ndugu Branham ningetaka kuwa niombee. Siwezi kufanya wito wa madhabauni hapa kwa sababu siwezi. Si inua tu mkono wako useme niombee. Kuna yeyote jengoni? Mungu akubariki wewe, wewe wewe wewe. Hilo ni sawa vema. Mungu awabariki wa kote kila mahali vema, sawa. Now, ni vema sasa unayo haki baada ya ujumbe kama huu, unayo haki kunipa changamoto na kusema, ndugu Branham, umetuhubiria kitu fulani, kwamba katika siku hizi za mwisho, ulisema ishara ya mwisho ilikuwa ni wakati yeye alipofanya, alipoonyesha ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu. Nami na nilimsikia mhubiri wa Kiyahudi hivi majuzi, alikuwa tu amininii, nilikuwa kwa ujumbe wangu juu ya kafara ya ndama mwekundu. Mtu huyo alikuja na kupokea Kristo Alitoka kwenye kanisa ambalo lilikuwa limekuzwa kupitia mlolongo wa marabi kwa miaka na miaka na miaka kwa, kwa miaka mia nne ama mia tano huko nyuma kabisa, wote ni marabi. Ndipo mtu huyo akausikia ujumbe wangu akaingia kisiri mkutanoni na kuusikia huo ndama mwekundu naye akaongolewa nao kwa Ukristo. Basi alisimama kanisani hivi majuzi na kusema mtu yeyote ambaye hangeamini ya kwamba kulikuwako na miungu watatu badala ya mmoja, alikuwa akiamini katika Mungu mmoja hadi wakati huo. Alirudi nyuma, badala ya kufanya jambo lingine lolote, alisema wakati Ibrahimu, wakati hao watatu walipokuja huko, wao walikuwa ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu waliomjia Ibrahimu. Sasa ninataka kuliangalia, kuleta tu kitu fulani mnachokumbuka. Wakati Ibrahimu alipowaona hao watatu pamoja, alisema sio mab bwana bwana wangu, bali bwana wangu, bali lakini. Wakati Lutu ndugu yake wakimadhehebu, wakati alipoona wawili wa hao, yeye alisema mabwana wangu. Hiyo inaonyesha mahali ulipo. <laughs> Lutu aliwaita mabwana wake. Ibrahimu akawaita hao watatu bwana wangu. Ulikuwako na mmoja wao tu pale aliyekuwa Bwana. Hiyo ni kweli. <laughs> Elohimu ndipo basi hao malaika wawili ambao hawakuwa kitu ile wajumbe wakashuka here, kule naye Lutu yule ndugu mkuu wa utatu Lord, alitaka kuwaita mabwana wake, mwajua, karibuni moja kwa moja ndani. Naona hali aliyoingia, maana alikuwa huko chini pamoja na mambo ya ulimwengu, mke wake na binti zake wote huko nje kama and tu walimwengu wengine na kanisa lao baridi la kawaida. Hivyo ndivyo unavyofikia. Huyo malaika alifanya nini? Alithibitisha ya kwamba yeye alikuwa ni Bwana Mungu. Sasa huyu Roho Mtakatifu ambaye yes, ninanena juu yake, sasa hebu athibitishe kwamba yeye angali ni, ni Bwana Mungu. Hebu athibitishe kwamba alikuwa ndiye. Sasa ninyi ombeni sasa hivi, ninyi hebu niulize tena ni wangapi hapa ndani? Hebu tuchukue sehemu ndogo tu kwa wakati mmoja. Ni wangapi hapa ndani mnaosema hapa ndani, ambao ambao ninyi ni wagonjwa, nami siwajui, siwajui, ninyi ni wageni, nanyi mnataka Mungu awaponye, inua mkono wako sasa. Hebu tuangalie kupitia kwenye umati huu hapa. Vema, vema. Sasa wekeni mikono yenu chini kwa dakika moja tu. Let God <coughs> Acheni Mungu anene. Uh, sasa ninainua mkono wangu siwajui, siwajui. Sasa kama yeye angali ni Mungu hivi hatafanya jambo lile lile, mwanamke aliyegusa vazi lake. Baadhi yenu wanawake ama baadhi yenu hapa uh, uliinua mkono wako, kuna mwanamke well, mahali fulani, ninaamini, wapi? Maskini yule mama mwishoni, ungeweza kuinua mkono wako? Art, art. Vema, uliinua? Vema. Mimi ni mgeni kwako? Sikujui? Vema. Hebu angalieni tu kama yeye angali ni kwani mkuu anaye kuguswa na mambo ya udhaifu wako. Sijawahi kukuona maishani mwangu, wewe ni mgeni kwangu. Uh, sijui lolote kukuhusu. Mungu anakujua na endapo yeye anaweza kunifunulia kwa Roho wake Mtakatifu, Kristo aliyefufuka yule aliyekuja hapa na kunipa ufufuo wa muda kwa roho yangu, kwamba roho yangu iondoke sasa na roho wake, aii, basi kufanya ujue kama yeye yu hai ama la. Sasa sikujui, huyo ni mimi, mimi na roho yangu hatujui, lakini yeye anakujua, lakini anataka kuwazima iliwangu apate kuthibitisha ya kwamba yeye ni Kristo aliyefufuka. Nina furaha sana kumkopesha yeye, kumpa yeye chochote anachoweza kupata kutoka kwa. Kama Mungu ananiambia wewe upo hapa kwa sababu gani, utaniamini mimi ama huyo? Anasema ndio, utaamini una mishipa iliyovimba. Ikiwa hiyo ni kweli, inua mkono wako. Una zaidi ya hiyo, na ngiri hiyo right. Ni kweli. Utoki kwenye mji huu umetoka, Lima Austin, Ohio. Jina lako ni Bibi Stoda, hiyo ni kweli. Mume wako ameketi nyuma yako, hiyo ni kweli. Unaamini Mungu anaweza kuniambia shida, shida yake ni nini? Ana shida ya mgongo wake, anaumwa na mgongo wake up. Kama hiyo ni kweli inua mkono wako bwana. Unaamini mtu mwingine hapa chini, aliinua mkono wako chini, kupitia hapa hapa, mama yule pale, vema. Siku wewe, huyo ni mume wako aliyeketi karibu nao hapo, ni ubatizo wa Roho Mtakatifu. Kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Hiyo ni kweli. Vema, mwamini Bwana, usitie shaka hata kidogo. Nimemwona mtu akija kutoka mbali bali nisi, nisingeweza kusema ilikuwa ni wapi. Naam, yes, ni huyu mtu aliyeketi papa that's hapa, ninamwona sasa, that's yeah, yeah, ni mgeni kwangu pia una shida ya kibofu nyongo, ugonjwa wa uvimbe wa pua. Utoki hapa umetoka Georgia, mahali panapoitwa kama Albamin, Georgia. Vema, amini sasa, kisha urudi nyumbani na upone. Unaamini kwa moyo wako wote. Kuna mmoja aliyeketi nyuma papa hapa nyuma, nuru ile ikisimama juu ya huyo mtu, wanamwombea. Mpendwa aliye na kasa, hajaokoka. Aamini, kuwa na imani, usitilie shaka. I'm ninaangalia tu. Ndiyo, mm -hmm. Hii hapa mwanamke aliyekiinamisha kichwa chake akiomba, ana tatizo kwenye miguu yake na magoti yake. Sikujui, sivyo? Sisi hatufamiani, inua mkono wako from. Wewe rudi nyumbani kwako, ni huko New Hampshire huko ndiko unakotoka. Amini naye Bwana atakupa afya. Mama anaeketi kule nyuma akiwa na msichana mdogo akimwombea, right, mwenye ugonjwa wa figo, na naeketi huko nyuma kabisa, ametoka Georgia pia pikason. kama unaamini kwa moyo wako wote unalikubali right. Vema basi nenda nyumbani uh, ukaponywe. Simjui mwanamke huyo, sijawahi kumwona maishani mwangu. Iwapo hatufahamiani, punga mkono wako mama. Hiyo ni kweli huyo hapa mwingine anayeketi papa hapa nyuma, mwanamume ametoka Georgia pia, simjui, sijawahi kumuona, bali nimemwona akija huku kutoka kwenye nchi hiyo right? ya pichi got, uh, kwenye, kwenye uh, yeye ana ugonjwa wa ini hiyo right. Ni kweli. na baridi ya bisi ameketi moja kwa moja kwenye kiti cha nyuma. Unaamini kwa moyo wako wote bwana? Vema, rudi ukaponye. Kuna mtu fulani anayeketi karibu nawe mama, huko nyuma kwenye safu ya mwisho kabisa, la si no, kwa ajili yake anamwombea mwanawe. Hiyo ni kweli. Unaamini kwamba right? Mungu anaweza kuniambia mwanao ana shida gani? Mama, mimi ni mgeni kwako, bali you, Mungu anakujua, vidonda na kurukwa na akili, wala hayupo hapa Dayton, Dayton Ohio, right? Endapo hiyo ni kweli, inua mkono wako sasa, amini You know, unajua yeye yu hai, yeah. Yeye ni Yesu, yeye yule jana leo na hata milele yeah. Au hapo angalau watu wa nane ama kumi sijawahi kuwaona maishani mwangu. Hiyo ni kweli. Sasa Mungu wa mbinguni yule aliyepo na awaponye na kuwapa afya hawa. Neema inatokana na upako wa Roho Mtakatifu, sio mimi. Hebu Mungu anayeweza kuyatambua mawazo ya niani na kujithibitisha mwenyewe kwamba ni Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele, hebu aje mbele na kuwaponya wagonjwa. Yeye ni Mungu milele. Unaamini hilo? Una sasa ni wangapi right, wanaotaka kumwamini sasa hivi na kumkubali kama Mwokozi na mponyaji na kama mbatizaji na mfalme ajaye, uh, katika jina la Yesu! Oh, haleluya, yeah. Kitu gani muhuri wa Pasaka? Muhuri wa Pasaka usiokosee ni jambo gani linalofuata, kule kubadilishwa kwa mwili huu uh, kumlaki mwana ajaye. Tutabadilishwa kwa dakika moja, kufumba na kufungua jicho. Wene na mihuri yenu yote ya karatasi mtakayo, bali ule muhuri halisi wa pasaka ni Roho Mtakatifu moyoni mwa mwanadamu. Na ukubali, naamini katika ufufuo wake, naamini yeye yu hai na milele, naamini ya kwamba yeye yupo hapa sasa mna bali kama mokozi wenu God, kama mponya wenu kama Mungu wenu, kama Mungu wenu kama mfalme wenu ajae naamini kwa moyo wenu wote. Wakati leso hizi nikiziombea, Mungu katika jina la Yesu Kristo, watu wengi huzitia mafuta. Ninaamini walichukua kutoka kwa mwili wa Paulo leso na nguo, nao wa naamini hilo. Sasa nini, wangapi zaidi waliopo hapa ndani wagonjwa? Sasa watu wa na wa karibu na jumuia hii hapa waliokaribu hapa sasa, ninyi nweni mikono yenu, wanaotoka hapa sasa, karibu sasa. Mnaamini kwamba yeye yupo hapa, na mimi Roho Mtakatifu yupo hapa sasa. Ngojeni kwa nini tungojee he kitu chochote? So kingine ye, yupo hapa kwa hiyo, hebu tulifanyie kazi. Chali, unafikiri nini? Amina, haleluya. Oh, lo, halina budi kutukia. Siwezi kumponya mtu yeyote, siwezi kufanya hivyo, hakuna kitu ndani yeah yangu cha kumponya, lakini kama mtakubali Roho huyu aliye juu yangu sasa, usingekuwako na ibilisi wa kutosha katika jehanamu kukufanya ulitilie shaka, shaka, shaka tena, nao huna budi kuponywa. Mimi si mponyaji, yeye ndiye mponyaji. Siwezi kuona maono, yeye ndiye ambaye ananena, ni mwili wangu tu anaotumia. Sasa Mungu huyu huyu aliyesema ishara hizi zitafuata hawa waaminio. Ni waaminio wangapi walio hapa? Una hakika kwamba wewe ni mwaminio? Pema, yeye alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wakiweka mikono juu ya wagonjwa watapata afya. Hiyo ni kweli. Sasa wekeanewe mikono mmoja kwa mwingine, na hebu niombe kwa ajili ya kila mmoja wenu. E, Mungu! Loo ndugu, jambo fulani halina budi kutukia, jambo fulani alina budi kutukia, fulani, alina, budi kutukia. E, muhuri mkuu wa Pasaka Siyo nyiroro katika chungu bali nyiroro katika bonde. Wewe ambaye ulinena kupitia kwa mvulana yule hivi majuzi, wewe umejitokeza kwa neno lako, ulidhihirisha ya kwamba wewe ni, wewe, dead wewe, dead. Ni kweli, wewe ni kweli, wewe ni kweli Bwana, wewe ni ufufuo, yes. Ulisema mimi ndini ufufuo na uzima yeye aniaminie mimi ajapokufa hata hivyo ataishi, kila aishia na kuniamini mimi hata kufa kamwe. Mimi ndimi ufufuo ndi, na uzima. Mimi ndimi si nitakuwa nilikuwa, ndivyo nilivyo sasa, ufufuo na uzima. Yeye aliyefanya miujiza hii ndiye ambaye aliubiri neno hili hivi. Bibilia isemi ya kwamba neno la Bwana lilimjia nabii. Ilikuwa ni nani katika zile siku waliemwendea kujua mahali ufunuo wa kweli wa Mungu ulipokuwa? Alikuwa ni nabii. Na walijuaje yeye alikuwa ni nabii? Kwa sababu alikuwa na ishara ya nabii, muhuri wa nabii. Nabii ni nani basi? Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ndiye aliyeandika Neno. Roho Mtakatifu, sio mimi yeye, yeye ndiye ndio kwanza. Niwaambie, yeye aliuchukua tu mwili wangu, yeye uchukua tu ulimi wangu, anayachukua macho yangu, kwa sababu yeye alijua ningeyasalimisha ni kwake. Kwa hiyo yeye alikuja tu na kunifanya nifanye hivyo. Kwa hiyo, sio mimi, ni yeye, wala si mimi. Huko nje pamoja nanyi, ni yeye huko inje pamoja nanye, yeye ndiyo ufufuo na uzima. Oh lo Mungu, godliness. Mungu liamini, lo enye watu, mwaminini, mwaminini yeye yupo hapa sasa. Ninataka kila mmoja wenu unayesimama hapo uwe na imani katika maombi yako mwenyewe. Ninawatakeni muwe na imani katika yale nitakayosema. Nitamwomba yeye awaponye, nitamwomba yeye asamee kila dhambi. Hiyo dhambi ni nini? Kutokuamini. Kama wewe, baadhi yenu hapa hamjawahi kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, kidimbwi kiko tayari. Na kama hujabatizwa, kitu pekee kilichokuzuia, kilichokuzuwia ni kutokuamini. Kwa nini ukikubali tena kikatae kitu hicho? Hivi hamwezi kumwona Roho wa Mungu? Hivi hamwezi kuziona kazi za Mungu? Ondokeni kwenye hayo madhehebu, ingieni katika Bwana Yesu, kisha mrudi katika dhehebu lenu na kueneza tu nuru. Usijali, hutakuwa huko muda mrefu sana. Watakufanyia, itafanya nini? Italifanya kanisa lako mwenyewe kufikia mahali ambapo litalazimika kufanya uamuzi. Nilipotoka kwenye kanisa la Baptisti na kusimama hapa, iliabidi makanisa kufanya uamuzi, kwa hiyo wakanitupa nje. Hiyo ni kweli, ninatarajia kufukuzwa tena na tena na tena, lakini siku moja nitapokelewa, nitakapovuka Yordani kweli utatupwa nje, bali wakati utakapovuka Yordani, kuna wazo moja linalonifurahisha na kufanya moyo wangu kufurahi: haitanibidi kuvuka mto huo peke yangu. Hilo ni jambo moja. Siku moja nitashuka kuja mtoni, sita nini, atakuweko mtu fulani kule akingoja kunisalimia. Nitakuwa tu mwaminifu hapa. Yeye alizungumza kupitia neno lake, yeye huzungumza kupitia kila kitu. Kila kitu kikifanya kazi kikamilifu tu kupitia kwenye neno. Hakuna mtu anayeweza kusema lolote dhidi yake, limewekwa mbele za watu. Hivi karibuni sauti hii itanyamazishwa. Enyi watu, nisikieni. nisikieni. Hivi karibuni haitakuwepo hapa tena, halitanenwa. Ndipo mtashangaa, lakini wakati mnapoweza kusikia tihini, yes. Oh, Ee Mungu, wewe uliyeziumba mbingu na nchi, watu see, hawa wanaombeana Wakati ulipofufuka kwenye asubuhi ya Pasaka, ulithibitisha ya kwamba wewe ulikuwa ni Masihi, ulithibitisha ya kwamba wewe ulikuwa Masihi, Masihi. Kabla hujafufuka ulithibitisha ya kwamba ulikuwa kwa ishara ya Masihi, ule muhuri wa Mungu uliokuwa ndani yako Ulitiwa muhuri na Mungu usifanye chochote ila kile yeye alichosema. Ulikuwa umesema nafanya siku zote yale yanayompendeza Baba. Hiyo ni kulitii neno lake. Kwa kuwa kumpendeza Mungu hatuna budi kuliamini neno lake na kulitii neno lake. Alafu basi, Baba, ndivyo ilivyo siku hizi kwamba kila mwana ama wa Mungu, kila binti wa Mungu, ili kumpendeza Mungu hana budi kulitii neno la Mungu. Na Mungu, tunalitii neno lako sasa. Kwa kuwekeana mikono nani, ninaliombea kusanyiko hili tukiisha kulisikia neno likihubiriwa na kuwaona wageni wakiinua mikono yao, tukaona Roho Mtakatifu mkuu akitoka huko nje na kuwaambia kuwa mawazo yenyewe ya moyo wao na kwamba wao ni nani, mahali wanakotoka, kile kinachoendelea na yote kuhusu hilo, watu wangewezaje kulitilia shaka tena Mungu? Hiyo ni thawabu kubwa kwa ajili ya hawa ambao wamesimama asubuhi ya leo kuzunguka kuta za kanisa hili kuu hapa, huku viungo vyenu vikiuma na maskini mama wadogo pamoja na watoto wao wachanga na akina baba na wazee na wote wakingojea, wakiangalia, wakiangalia kuona ishara moja ya Mungu aliye hai, kisha kumwona yeye akijitokeza dukwani na kuthibitisha ya kwamba yeye ni ye Yehova, ye ye ya kwamba yeye ni ye ye ye ye ye Yesu yule aliyefufuka. Mimi ni hai milele, nina funguo za mauti na kuzimu. Kwa sababu yeye alivunja muhuri wake, alivunja muhuri wa mauti, akavunja muhuri wa kaburi, akavunja muhuri aka wa aka aka kuzimu, akavunja wakaburi kisha akaufungua wa muhuri wa kuingia kwenye mti wa uzima na kutubatiza kwa Roho wake Mtakatifu, tukaingia kwenye mti wa uzima na kutufanya wana na biti za Mungu, na akatuagiza kuwekeana mikono, na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wakiweka mikono juu ya wagonjwa watapata afya. Baba Mungu, haina budi kuwa inatamka kwa nguvu za Injili kwa Mungu wa mbinguni, yule aliyenichagua na kunituma nikaihubiri Injili kwa Mungu yule alini aliyeliandika neno kwa malaika, ambaye yupo kulithibitisha neno. Ninasema hili kwa sababu ya imani niliyo nayo katika watu, kwamba itambidi ibilisi kumwacha kila mgonjwa aliye hapa ndani, kila mtu anayeteseka nazo. Nguvu za Mungu zitawafufua wapate afya njema na nguvu tena, kama kumbukumbu kumbu ya ibada hii ya Pasaka. Toka shetani, wewe umeshindwa. Yesu alikushinda miaka 1900 iliyopita, nawe umeshindwa. Toka ndani ya hawa watu katika jina la Yesu Kristu. Ni wangapi wenu mnaamini? Inueni mikono yenu. Ni wangapi wanaosema wanaosema, pamoja na hili mimi, sasa nakubali ya kwamba Yesu Kristo kama mwana wa Mungu aliyefufuka, yeye ni mwokozi wangu, yeye ni mfalme wangu, yeye ni mponya wangu. Sasa nimepona, nimeokoka, nitamwishia yeye aliyenifia Nikasimama kutoka hapa katika upya ngupya wa maisha, nipate kusonga mbele, nikafanya vizuri niwezavyo kwake, kwa ajili yake yeye ya aliyefufuka kwa ajili yangu. Haleluya! Mungu aliye hai na apewe sifa. Haleluya! Haleluya! Haleluya! Sasa unaamini kwa moyo wako wote, wote watakaokubali hilo juu ya msingi wa upatanisho. Sasa kumbukeni, wakati mmoja shetani alikuwa amekubinya sana bali Yesu akakivuta kitu hicho chini kama vile kuvuta kapi kutoka kwenye muhindi, akalishindilia chini. Na kile yeye alichofanya, yeye alimfichua Shetani, ndipo wakati alipofufuka kwenye ile asubuhi yeah, ya Pasaka. Haleluya! Yeye alipata ushindi juu ya Ibilisi, juu ya maradhi, juu ya mauti, juu ya kila nguvu za adui, naye huyo adui hana nguvu tena. Yeye ni mdanganyifu tu, endapo anaweza kukudanganya vema, lakini kama hawezi kukudanganya, basi hustahimili udanganyifu wake. Sasa hivi mnaweza kupokea roho Mtakatifu, sasa hivi mnaweza kujala na roho wake, sasa hivi mnaweza kuponywa, kama hamtachukua udanganyifu wake. Yeyote atakaye na anja, apate kuyanywa maji ya chemichemi ya uzima bure. Kama unaliamini, simama kwa miguu yako, kila mmoja wenu, inuweni mikono yenu Mpokero mtakatifu na nguvu za kuponya kwake katika jina la Yesu.